
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA SHINYANGA. 

 
 
 

Kumb: Na. HA.113/388/01/1                       Tarehe: 30/05/2025. 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga amepokea Kibali cha Ajira 

Mpya kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na 

Utawala Bora kupitia barua yenye Kumb. Na. FA. 97/288/01/A/25 ya tarehe 29 Aprili, 

2025. Hivyo; anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa watanzania wenye sifa za kujaza 

nafasi zifuatazo;- 

 

1.1 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II NAFASI (4) 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe na Cheti cha Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI) 

aliyehitimu Stashahada au NTA level 6 katika fani ya utunzaji wa kumbukumbu, 

kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, na mwenye ujuzi wa Kompyuta. 

 

1.1.2 MAJUKUMU YA KAZI KWA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista (incoming 

correspondence register) 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi kwenye rejista (outgoing 

correspondence register) 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (action officers) 

iv. Kupokea majalada yanayotoka kwa watendaji 

v. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya taasisi (file tracking) 

vi. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga nyaraka za taasisi katika majalada 

kulingana na somo husika (classification indexing) 

vii. Kupanga na kudhibiti nyaraka katika vyumba vya kuhifadhia kumbukumbu 

(repositories). 

viii. Kuhudumia na kuwasimamia watafiti katika chumba cha utafiti. 

ix. Kurudisha majalada yaliyosomwa kwenye ghala la kuhifadhia nyaraka. 



  

 
Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa, 20Barabara ya Mwanza, 37182 Chamaguha, S.L.P.28, Shinyanga. 

Simu: 028-2763213, Barua pepe: md@shinyangamc.go.tz, tovuti: www.shinyangamc.go.tz 

 

1.1.3 MASHARTI YA KAZI 

  Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali na ajira ya kudumu (TGS, C1) 

 

1.2 DEREVA DARAJA LA II (NAFASI 10) 

1.2.1 SIFA ZA KUAJIRIWA 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (Form Six), Awe na Lessen 

ya Daraja la C au E ya uendeshaji wa magari ambayo ameifanyia kazi kwa muda 

usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya 

msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na Chuo cha 

VETA au NIT au Chuo kinachotambulika na Serikali. 

 

1.2.2 MAJUKUMU YA KAZI YA DEREVA DARAJA LA II 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari; 

ii. Kuwapeleka watumishi kwenye safari za kikazi; 

iii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari; 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari (Logbook) 

vi. Kufanya usafi wa gari. 

 

1.2.3 MSHAHARA  

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali na Ajira ya Kudumu (TGS B1). 

 

MASHARTI YA JUMLA 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 

na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini; 

 

ii. Waombaji wawasilishe maelezo binafsi (Curriculum Vitae) yanayojitosheleza 

(Detailed CV) yenye Anuani na Namba za simu za kuaminika pamoja na majina 

ya wadhamini watatu (Referees) wa kuaminika. 

 

http://www.shinyangamc.go.tz/


  

 
Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa, 20Barabara ya Mwanza, 37182 Chamaguha, S.L.P.28, Shinyanga. 

Simu: 028-2763213, Barua pepe: md@shinyangamc.go.tz, tovuti: www.shinyangamc.go.tz 

iii. Waombaji waambatanishe nakala za vyeti vya Kidato cha Nne au Sita, Taaluma 

na cheti cha kuzaliwa. Waombaji watakaowasilisha” Result Slip”,” Statement of 

Results”,” Provisional Results” au” Transcripts HAVITAKUBALIKA. 

 

iv. Kwa Waombaji waliosoma nje ya Nchi, Elimu ya Kidato cha Nne au Sita 

wawasilishe uthibitisho kutoka Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA). 

v. Kwa waombaji waliosoma Vyuo nje ya Nchi wawasilishe uthibitisho kutoka Tume 

ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU). 

 

vi. Waombaji watakokidhi sifa zinazotakiwa ndio watakaoitwa katika usaili. 

 

vii. Barua ya maombi iliyosainiwa na Mwombaji inaweza kuandikwa kwa lugha ya 

Kiingereza au Kiswahili. 

 

viii. Waombaji wenye mahitaji maalum (special needs/disability) wanatakiwa 

kuainisha kwenye maombi yao. 

 

ix. Waombaji watakaowasilisha Taarifa za kughushi watachukuliwa hatua kwa 

mujibu wa Sheria za Nchi. 

 

x. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba. 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

 

xi. Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 13 Juni, 2025. 

 

xii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz 

(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa 

kuingia sehemu iliyoandikwa 'Recruitment Portal'). 

 

xiii. Maombi yatakayowasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

 

Tangazo hili limetolewa na 

Mwl. Alexius R. Kagunze 

 MKURUGENZI WA MANISPAA 

 
 

http://www.shinyangamc.go.tz/


 
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA SONGEA 
 
 

 

Kumb. Na. HB.9/364/01/2                                    28/05/2025                                                                                    
                                                                                                                                                                                                                                                                 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Songea amepokea kibali cha Ajira 

chenye Kumb. Na. FA.97/288/01/A/25 cha tarehe 29/04/2025 kutoka kwa katibu Mkuu 

Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. Hivyo Mkurugenzi 

Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Songea anatangaza nafasi za kazi na 

anakaribisha maombi kwa Watanzania wote wenye sifa za kujaza nafasi hizo kama 

ifuatavyo: -  

1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II - NAFASI 05  

1.1 KAZI NA MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI  

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawadia na za siri; 

ii. Kupokea wageni, kuwasaili shida zao na kuwaelekeza sehemu wanapoweza 

kushughulikiwa; 

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za 

Mkuu wake na ratiba za kazi zingine; 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya 

kazi; 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika 

Idara/Kitengo/Sehemu husika; 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika; 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi; na 

ix. Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI  
  

Kuajiriwa Wahitimu wa Kidato cha Nne (Form Four) wenye Stashahada 

(Diploma) ya Uhazili au cheti cha NTA level 6 ya Uhazili. Aidha, wawe 

wamefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kingereza maneno 80 kwa dakika 

moja na kupata mafunzo ya programu za kompyuta za ofisi kama vile: Word, 

Excel, Powepoint, Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

1.1.2  MSHAHARA  
Kwa kuzingatia viwango vya mishahara ya serikali TGS C1 kwa Mwezi.  

  

  



. 
 

1.2    DEREVA DARAJA II - NAFASI 03 

1.2.1   KAZI NA MAJUKUMU YA NAFASI ZA DEREVA  

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari. 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari. 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari. 

vi. Kufanya usafi wa gari. 

vii. Kufanya kazi nyingine kadri anavyoelekezwa na msimamizi wake. 

 

1.2.2   SIFA ZA MWOMBAJI  

Mwombaji awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV), au Sita (VI), awe 

na Leseni ya Daraja C au E ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa 

muda usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria 

mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving course) yanayotolewa 

na chuo cha VETA au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

1.2.3 MSHAHARA   

Kwa kuzingatia viwango vya mishahara mishahara ya Serikali – TGS B1.  

 

           MASHARTI YA JUMLA  

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 

na usiozidi miaka 45  

ii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail 

Curriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na 

Anuani ya Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini 

(Referees) watatu wa kuaminika.  

iii. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma wapitishe barua zao za maombi 

yanafasi ya kazi kwa waajiri wao. 

iv. Maombi yote yaambatane na nakala ya vyeti vya Elimu na Taaluma 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha 

Nne/Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo 

mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. Diploma/Certificates, - Cheti cha 

mtihani wa Kidato cha IV na VI, - Computer Certificate, - Vyeti vya 

Kitaaluma. 

v. “Testmonial“, ‘‘Provisional Results “, “Statement of results “, hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA.   



viii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).   

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi.  

x. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria.  

xi. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 10 Juni, 2025.   

xii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz (Anuani hii pia inapatikana 

kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 

('Recruitment Portal').   

xiii. Maombi yatakayowasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

hayata shughulikiwa.        

 

Barua ziandikwe kwa Anwani ifuatayo; - 

Ofisi ya MkurugenziMtendaji (W), 
Halmashauri ya Wilaya ya Songea, 
1barabara ya Halmashauri, 
S. L. P 995, 
57183 SONGEA, RUVUMA. 

 

Imetolewa na; - 

 

 

 

Elizabeth M. Gumbo 

MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

 



 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

MKOA WA GEITA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA NYANG`HWALE  

 

 

Kumb. Na. AC.12/214/ A/12 30 Mei, 2025 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Nyang`hwale amepokea kibali cha Ajira 

mpya kutoka kwa Katibu Mkuu OR – Utumishi chenye Kumb. Na. FA. 97/228/01/A/25 

cha tarehe 29.04.2025. Hivyo anapenda kuwatangazia watanzania wote wenye sifa 

kutuma maombi kwa kada mbili (02) kama zilivyoainishwa kwa kuzingatia sifa tajwa: - 

 
1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II (“Office Management Secretary II” 

NAFASI  04) 
1.1 KAZI NA MAJUKUMU  

 
i. Kuchapa barua,taarifa na nyaraka za kawaida na za siri. 

 
ii. Kupokea wageni na kuwasaili shida zao , na kuwaelekeza sehemu wanapoweza 

kushughulikiwa. 
 

iii. Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio ,miadi, wageni ,tarehe za vikao,safari za 
Mkuu wake na ratiba za kazi zingine. 

 
iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya 

kazi. 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika Idara/Kitengo/Sehemu 
husika. 

 
vi. Kukusanya ,kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika. 

 
vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali na 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi 
i. SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa Wahitimu wa kidato cha Nne au sita wenye Stashahada(Diploma) ya 

Uhazili au Cheti cha NTA level 6 ya uhazili. Aidha ,wawe wamefaulu somo la 

Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata 

programu za kompyuta za  ofisi kama vile:Word,Excel ,Powerpoint ,internet, E-mail 

na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

 



  
ii.  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali - TGS C 

 
1.2 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU II (“Records Management   

Assistant II”NAFASI 02) 
 

 
1.2.1 KAZI NA MAJUKUMU  

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista (incoming correspondence 

register) 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi kwenye rejista (outgoing 

correspondence register) 

iii. Kusambaza ,majalada kwa watendaji (action officers) 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masjala toka kwa watendaji. 

 

v. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga kumbukumbu/nyaraka katika makundi 

kulingana na somo husika (Classification and Boxing) kwa ajili ya matumizi ya ofisi. 

vi. Kuweka/kupanga kumbukumbu/nyaraka katika reki (File Racks/Cabinets) katika 

masjala/vyumba vya kuhifadhia kumbukumbu. 

vii. Kuweka kumbukumbu (barua, nyaraka nk) katika mafaili. 

viii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi(file tracking) 

ix. Kutekeleza kazi zozote atakazokuwa amepangiwa na Msimamizi wake wa kazi. 

 
1.2.2  SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na Elimu ya kidato cha Nne (Form IV) au cha sita (Form VI) aliehitimu 

mafunzo ya Stashahada /Diploma (NTA level 6) katika fani ya Masijala kutoka vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali ,wenye ujuzi wa kompyuta. 

1.2.3  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali - TGS C



 MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

1.2.ix.1 Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania wenye umri wa miaka 18 

na usiozidi miaka 45 isipo kuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini. 

1.2.ix.2 Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma 

maombi na wanapaswa kuainisha kwenye mfumo wa kuombea 

ajira Ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya 

ajira katika Utumishi wa Umma. 

1.2.ix.3 Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza 

(Detailed C.V) yenye anuani inayotumika, namba za simu 

zinazopatikana na anuani ya barua pepe (E-mail Adress) pamoja na 

majina ya wadhamini (referees) watatu wa kuaminika. 

1.2.ix.4 Maombi yote yaambatane na vyeti vya elimu na taaluma 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato 

cha Nne au Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti 

vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika 

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificate – 

Cheti cha Mtihani wa Kidato cha nne na cha Sita, Computer 

Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma (Proffessional Certificate from 

Respective Boards). 

1.2.ix.5 Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, 

hati za matokeo za kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI 

RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

1.2.ix.6 Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao 

vimehakikiwa na Vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA 

na NACTVET). 

1.2.ix.7 Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma 

hawaruhusiwi kuomba isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu 

Kiongozi. 

1.2.ix.8 Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za 

kuingilia walioko katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa 

kuzingatia maelekezo yaliyo katika Waraka Na. CAC. 

45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

1.2.ix.9 Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika 

watachukuliwa hatua za kisheria. 



1.2.ix.10 Waombaji watakaowasilisha taarifa na sifa za kughushi 

watachukuliwa hatua za kisheria. 

1.2.ix.11 Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 12 Juni, 2025. 

1.2.ix.12 MUHIMU: kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya 

kazi iliosainiwa pamoja na vyeti vya elimu. anuani ya barua hiyo 

ielekezwe kwa: - 

Mkurugenzi Mtendaji , 

Halmashauri ya Wilaya, 

                                                                   S.L.P 352, 

                                                    NYANG`HWALE 
 
 

1.2.ix.13 Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye mfumo wa kielekroniki 

wa ajira(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo 

https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana kwenye Tovuti ya 

Sekretariet ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa ‘Recruitment 

Portal’). 

1.2.ix.14 Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulio ainishwa katika tangazo hili 
 

           HAYATAFIKIRIWA. 
 
 
 

                                       Limetolewa na; 
 
 

 
                                    MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

NYANG`HWALE 
 

https://portal.ajira.go.tz/


 
 



 



  

 

 

 

 

 

 

 
 

___________________________________________________________________________ 

Unapojibu Tafadhali Taja: 

Kumb Na.BDC/INT/WPF/3067/18       04/08/2021  

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI  
 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Biharamulo amepokea kibali cha 

utekelezaji wa Ajira mpya kwa mwaka wa fedha 2024/2025 kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi 

ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora chenye kumb. Na. 

FA.97/228/01/A/25 cha terehe 29 Aprili, 2025. 

 

Hivyo, anawatangazia Watanzania wote wenye sifa na uwezo kutuma maombi kwa nafasi 

zifuatazo:- 

 

1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI II – NAFASI 05  

1.1 MAJUKUMU YA KAZI. 
 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri 

ii. Kupokea wageni na kuwasaidia shida zao, na kuwaelekeza sehemu wanapoweza 

kushughulikiwa 

iii. Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za vikao, safari za 

Mkuu wake na ratiba za kazi zingine. 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi. 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika Idara / Kitengo Sehemu 

husika. 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI. 

• Awe na elimu ya kidato cha Nne (IV) au Sita (VI). 

HALMASHAURI YA WILAYA YA BIHARAMULO 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

Kumb Na.BDC/4/44/ /08                                                              30/05/2025
        

 
 



• Awe na cheti cha Stashahada (Diploma) ya Uhazili au cheti cha   NTA LEVEL 6 ya 

Uhazili kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali / vyuo vya Utumishi wa 

Umma (Uhazili) 

• Awe amefaulu somo la hati mkato ya Kiswahili na Kingereza maneno 100 kwa dk 1 

• Awe na ujuzi wa kutumia program za computer za ofisi kama vile Word, Excel, 

Power Point. E- mail na Publisher. 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA - TGS C 

 
 

1.2 DEREVA DARAJA LA II - NAFASI 06  

1.2.1 KAZI NA MAJUKUMU YA UDEREVA. 

• Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari. 

• Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 

• Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari. 

• Kukusanya na kusambaza nyaraka mbali mbali. 

• Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari. 

• Kufanya usafi wa gari. 

• Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na msimamizi wake. 

 

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI. 

• Awe na elimu ya kidato cha Nne (IV). 

• Awe na Leseni ya Daraja C au E ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa 

muda usiopungua mwaka mmoja (1) bila kusababisha ajali. 

• Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji wa magari (Basic driving 

course) yanayotolewa na Chuo cha VETA au NIT au Chuo kingine kinacho 

tambuliwa na Serkali. 

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA TGS B 

 

1.3 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II - NAFASI 04  

1.3.1 MAJUKU YA KAZI.  

• Kutafuta kumbukumbu/Nyaraka/Majalada yanayohitajika na wasomaji. 

• Kudhibiti upokeaji, uandikishaji wa Kumbukumbu/ Nyaraka katika makundi kulingana 

na somo husika (classification and boxing) kwaajili ya matumizi ya Ofisi. 

• Kuweka/kupanga Kumbukumbu, Nyaraka katika Reki (File racks/cabinets) katika 

Masjala/Vyumba vya kuhifadhia Kumbukumbu. 

• Kuweka Kumbukumbu (Barua,Nyaraka nk.) katika Majalada. 



• Kushughulikia maombi ya Kumbukumbu/Nyaraka kutoka Taasisi za Serkali. 

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI. 

• Awe na Elimu ya kidato cha Nne IV au VI. 

• Awe na cheti cha Stashahada (Technician certificate- NTA LEVEL 6) cha Utunzaji 

wa Kumbukumbu katika mojawapo ya Fani za Afya, Masjala, Mahakama na Ardhi. 

1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA TGS C 

 

   

MASHARTI YA JUMLA KWA MWOMBAJI 

 

i. Mwombaji awe ni raia wa Tanzania na mwenye umri kuanzia miaka 18 na usiozidi 

miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini. 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kuomba na waanishe kwenye 

Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwaajili ya taarifa kwa Secretarieti 

ya Ajira katika Utumishi wa Umma. 

iii. Mwombaji aambatanishe nakala ya Cheti cha kuzaliwa. 

iv. Mwombaji aambatanishe Nakala ya Kitambulisho cha Uraia au Namba ya 

Kitambulisho hicho kutoka mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA). 

v. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo binafsi (CV) yenye anuani 

inayotumika, namba za simu zinazopatikana na anuani ya Barua pepe pamoja na 

majina ya wadhamini (Referees) watatu wakuaminika ambao siyo ndugu,nakala za 

vyeti vya kidato cha nne na kidato cha sita kwa wale waliofika kiwango hicho na 

vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa zilizoainishwa. 

vi. Picha moja Passport size iandikwe jina kwa nyuma. 

vii. Hati ya matokeo ya kidato cha nne na sita (Statement of Results havitakubalika). 

viii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

ix. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe kazi na wanapaswa kuzingatia maelekezo yaliyo 

katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

x. Uasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za Kisheria. 

xi. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 06/06/2025. 

 

xii. MUHIMU: Kumbuka kuambatanisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa na 

barua hiyo ielekezwe kwa:- 

 



         Mkurugenzi Mtendaji, 

              Halmashauri ya Wilaya, 

   S.L.P 70, 

   BIHARAMULO 

 

xiii. Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye Mfumo wa Kielectroniki wa Ajira (Recruitment 

portal) kupitia anuani hii: https://portal.ajira.go.tz. Anuani hii pia inapatikana 

kwenye Tovuti ya Secretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu ya ‘‘Recruitment portal’’. 

 

xiv.Maombi yote yatakayowasilishwa nje ya Utaratibu ulioainishwa katika Tangazo hili 

hayatafikiriwa. 

 

xv. Limetolewa na: 

 

          MKURUGENZI MTENDAJI WA WILAYA  

               HALMASHAURI YA WILAYA YA BIHARAMULO 

 

 

https://portal.ajira.go.tz/
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 
HALMASHAURI YA WILAYA YA NGARA 

 

Kumb Na.EA.89/286/01B/10     30/05/2025 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Ngara amepokea kibali kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya 
Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora kilichotoa idhini ya utekelezaji wa nafasi 
za Ajira Mpya katika ikama ya mwaka wa fedha 2024/2025 chenye Kumb. Na. FA. 97/228/01/A/25 
cha tarehe 29 Aprili, 2025. Hivyo anapenda kuwatangazia watanzania wote wenye sifa kutuma 
maombi ya kazi katika nafasi zifuatazo:- 

 

1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II – NAFASI 4 

1.1. KAZI NA MAJUMKUMU 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri, 

ii. Kupokea wageni na kuwasilisha shida zao na kuwaelekeza wanapoweza 

kusaidiwa; 

iii. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya 

kazi; 

iv. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Divisheni, Vitengo na 

Sehemu zinazohusika; 

v. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika; 

vi. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; na 

vii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 

 

1.1.1 SIFA ZA MUOMBAJI 
Awe na Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au cha Sita (Form VI) na amehitimu 

Stashahada/Diploma ya Uhazili au Cheti cha NTA Level 6 ya Uhazili.  Aidha awe 

amefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa Dakika Moja na 

kupata program za kompyuta za ofisi kama vile:- Word, Excel, Power Point, Internet, E-

mail, na Publisher kutoka Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA. 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali - TGS C 1 
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2.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II -  NAFASI 04 

2.1 KAZI NA MAJUMKUMU 
 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masijala kwenye Rejista (Incoming Correspondence 

Register) 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi (Outgoing Correspondence Register). 

iii. Kusambaza majalada kwa Watendaji (Action Officers). 

iv. Kupokea Majalada kutoka kwa Watendaji (Action Officers). 

v. Kupokea majalada yanayorudi kutoka kwa Watendaji. 

vi. Kurudisha masijala kwenye Shabaka/ Kabati la Masijala (Racks/Filling Cabinets) au 

mahala pengine yanapohifadhiwa. 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (File Tracking). 

2.1.1 SIFA ZA MUOMBAJI 

 
Awe na Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au cha Sita (Form VI). Awe na cheti cha Stashahada 

(Diploma)  (NTA LEVEL 6) cha utunzaji wa kumbukumbu katika fani  ya Utunzaji wa Kumbukumbu 

kutoka vyuo vinavyotambuliwa na serikali, na mwenye ujuzi wa Kompyuta.  

2.1.2 NGAZI YA MSHAHARA. 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali TGS C 1 
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MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI. 

i. Waombaji wote wawe ni raia wa Tanzania wenye umri usiozidi miaka 45 na umri 

usiopungua miaka 18, 

ii. Waombaji waambatanishe Cheti cha Kuzaliwa, 

iii. Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

Anuani, Namba za Simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (Referees) wa 

kuaminika, 

iv. Waombaji wote waweke nakala za vyeti vya taaluma na vyeti vya Kidato cha Nne na 

Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa za kazi husika kwenye Ajira Portal, Testimonials “Provision 

Results”, “Statement of Results” Hati ya Matokeo ya Kidato cha Nne na Sita 

HAVIKUBALIKI, 

v. Waombaji wote waweke picha mbili “Passport Size” ya hivi karibuni katika 

ukurasa wa Ajira Portal, 

vi. Waombaji waliosoma nje ya nchi wahakikishe vyeti vyao vinahakikiwa na 

kuthibitishwa na mamlaka husika yaani TCU, NECTA na NACTE, 

vii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi, 

viii. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka wenye Kumb. Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010, 

ix. Uwasilishwaji taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria, 

x. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 12 Juni, 2025, 

 

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na vyeti 
vya elimu na anuani. Barua ya maombi ielekezwe kwa: - 

 
Mkurugenzi Mtendaji, 
Halmashauri ya Wilaya ya Ngara, 
S.L.P 30, 
NGARA. 

i. Maombi yote yatumwe kwa njia ya mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal) 

kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti 

ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 'Recruitment Portal'). 

ii. Maombi yatakayo wasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 
HAYATAFANYIWA KAZI. 
Imetolewa na; 
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MKURUGENZI MTENDAJI 
 

S.L.P 30, Ngara, Simu:028   2226016, Nukushi:028   2226152, Barua pepe:ded@ngaradc.go.tz, 
Tovuti:  www.ngaradc.go.tz   

http://www.ngaradc.go.tz/


_________________________________________________________________________________________ 

 
 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI 

ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA USHETU 

 

Unapojibutafadhali taja: 

KumbUDC/L. 40/08/66                                       30 Mei 2025.  

Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Ushetu, S.L.P 50,  

USHETU-KAHAMA SHINYANGA , Barua pepe: ded@ushetudc.go.tz Tovuti: 

www.ushetudc.go.tz 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ushetu anawatangazia nafasi za 

kazi watanzania wote wenye sifa za kuajiriwa katika nafasi ya Mwandishi Mwendesha 

Ofisi Daraja II, Afisa Maendeleo ya Jamii Msaidizi Daraja II, Msaidizi wa Maktaba 

Daraja II na Dereva Daraja la II. Hii ni kutokana na Kibali kilichotolewa kwa barua yenye 

Kumb. Na. FA.97/228/01/A/25 cha tarehe 29 Aprili 2025,  kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi 

ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. 

 

1.1 DEREVA DARAJA LA II – (NAFASI 05) 

1.1.1 KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari, 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari. 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari zote katika daftari la safari 

(Log – Book). 

vi. Kufanya usafi wa gari, na  

vii. Kufanya kazi nyingine kadri utakavyoelekezwa na Msimamizi wako. 

 



_________________________________________________________________________________________ 

 
 

 

1.1.2 SIFA ZA KUAJIRIWA. 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (Form Six), Awe na leseni 

ya Daraja la C au E ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda 

usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya 

msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving Cource) yanayotolewa na chuo cha 

VETA au chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

 

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA  

Ngazi ya Mshahara wa Serikali (TGS B). 

 

1.2 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA II (NAFASI 06). 

 

1.2.1 KAZI NA MAJUKUMU. 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri. 

ii. Kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu wanapoweza    

kushughulikiwa. 

iii. Kutunza taarifa na Kumbukumbu za matukio miadi, wageni, tarehe za vikao, safari 

za Mkuu wake na ratiba ya kazi nyingine. 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya 

kazi. 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Divisheni/ Kitengo 

sehemu husika. 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika. 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali. 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi. 

 

1.2.2 SIFA ZA KUAJIRIWA.  

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI). Awe na 

Stashahada ya uhazili (NTA level 6) Aidha wawe wamefaulu somo la Hatimkato 

ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata programu za 

Kompyuta za ofisi kama vile Ward, Excel, Powerpoint, Internet, E-mail na 

Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa Serikali. 



_________________________________________________________________________________________ 

 
 

 

1.2.3   NGAZI YA MSHAHARA  

       Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya Serikali – TGS C 

 

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 na 

usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini; 

 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa 

kwa ofisi. 

 

iii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail Curriculum 

Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya 

Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu 

wa kuaminika. 

 

iv. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detail C.V) yenye 

anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini 

(referees) watatu wa kuaminika; 

 

v. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia 

sifa za kazi husika. 

 

vi. Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

 

vii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 



_________________________________________________________________________________________ 

 
 

 Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

 

viii. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

 

ix. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

 

x. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 09 Juni, 2025. 

 

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na 

vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: - 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Halmashauri ya Wilaya ya Ushetu, 

S.L.P 50, 

USHETU - KAHAMA. 

 

xi. Maombi yote yatumwe kwa njia ya mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana 

kwenye tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 

'Recruitment Portal'). 

 

xii. Maombi yatakayo wasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili. 

HAYATAFANYIWA KAZI. 

 

Imetolewa na; 

 

 

Hadija M. Kabojela 

MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

USHETU 

 



_________________________________________________________________________________________ 

 
 

 

 

 

 

 

 

 



JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MJI NANYAMBA 

(Barua zote zitumwe kwa Mkurugenzi wa Mji) 

Simu      S.L.P.1490, 

Barua pepe: td@nanyambatc.go.tz          NANYAMBA-MTWARA 

 
Kumb. Na NTCC/R.60/8/48                      Tarehe 30/05/2025 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

 

Halmashauri ya Mji Nanyamba imepata idhini ya utekelezaji wa Kibali cha Ajira Mpya 

chenye Kumb. Na. FA.97/228/01/A/25 cha Tarehe 29 Aprili, 2025 kwa ajili ya kuajiri 

Dereva II nafasi 8, Mwandishi Mwendesha Ofisi II nafasi 9 na Msaidizi wa Kumbukumbu 

II nafasi 5 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais - Menejimenti ya Utumishi wa Umma 

na Utawala Bora. Hivyo, Mkurugenzi wa Mji Nanyamba anawatangazia watanzania 

wenye sifa na nia ya kufanya kazi katika Halmashauri ya Mji Nanyamba, kuomba nafasi 

za kazi zifuatazo kuanzia leo tarehe 21/05/2025: 

 

 

1.0 DEREVA DARAJA LA II - Nafasi 8 

1.1 KAZI/ MAJUKUMU YA DEREVA 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari; 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi; 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari; 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari; 

vi. Kufanya usafi wa gari; na 

vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake. 

viii. Pamoja na kazi zingine utakazopangiwa na Mwajiri wako. 

 

 

 

mailto:nanyambatc@mtwara.go.tz


1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji anatakiwa awe na elimu ya Kidato cha Nne (IV) au sita (VI) na Leseni 

ya Daraja E au C ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda 

usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo 

ya msingi ya Ufundi Stadi (VETA) au Chuo kingine kinachotambuliwa na 

Serikalikinachotambuliwa na Serikali.  

 

1.3 MSHAHARA 

Ngazi ya Mshahara ni TGS B1.  

 

2.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II -  NAFASI  9 

2.1 KAZI/ MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawadia na za siri 

ii. Kupokea wageni na kuwasili shida zao na kuwaeleza wanapoweza kusaidiwa; 

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za 

Mkuu wake na ratiba za kazi zingine 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya 

kazi 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa waliokatika 

Idara/Kitengo/Sehemu husika 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyerejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mablimbali 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 

 

2.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa Wahitimu wa Kidato cha Nne (Form Four) au Kidato cha Sita (Form 

Six) wenye Stashahada (Diploma) ya Uhazili au cheti cha NTA level 6 ya Uhazili. 

Aidha, wawe amefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 80 

kwa dakika moja na kupata programu za kompyuta za ofisi kama vile: Word, 



Excel, Powepoint, Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote 

kinachotambuliwa na Serikali.  

 

2.3 MSHAHARA 

Ngazi ya Mshahara ni TGS C1.  

 

3.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II - NAFASI 5 

3.1 KAZI NA MAJUKUMU  

i. Kuorodhesha barua zinazoingia Masjala kwenye regista (incoming 

correspondence register) 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi (outgoing correspondence register) 

iii. Kusambaza majalada kwa Watendaji (action officers) 

iv. Kupokea majalada  kwa Watendaji (action officers) 

v. majalada yanayorudi masjala toka kwa Watendaji 

vi. Kurudisha majalada kwenye shabaka/kabati la majalada(racks/filling cabinets) au 

mahali pengine yanapohifadhiwa 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking)   

3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji anatakiwa awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha 

Sita (VI) aliyehitimu Stashahada (NTA level 6) katika fani ya Masjala kutoka Vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi wa Kompyuta. 

3.3 MSHAHARA 

Ngazi ya Mshahara ni TGS C1. 

 

 

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 

na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini.  



ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao 

kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma 

iii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail 

Curriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na 

Anuani ya Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini 

(Referees) watatu wa kuaminika. 

iv. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa za kuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi ya 

kazi kwa waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo. 

v. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa za kazi husika. Postgraduate/Degree/Advanced 

Diploma/Diploma/Certificates, - Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na VI, - 

Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma (Professional Certificate from 

Respective Boards); 

vi. ‘Testmonial’. ‘Provisional Results’, ‘Statement of results’, hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

vii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

viii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

ix. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

x. Watakao kidhi Sifa zinazotakiwa ndio pekee watakaoitwa katika Usahili. 

xi. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 09/06/2025  

xii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa:- 



Mkurugenzi wa Mji,  

Halmashauri ya Mji Nanyamba, 

S.L.P 1490, 

NANYAMBA-MTWARA 

 

xiii. Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye mfumo wa kielekroniki wa Ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; https:portal.ajira.go.tz/ (anuani hii 

pia inapatikana kwenye tovuti ya ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 

‘Recruitment Portal’) 

xiv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

 

Tangazo hili limetolewa na; 

 

 

Eng. Mshamu A. Munde 

MKURUGENZI WA MJI 



  

  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS, 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUMBULI 
 

 

Kumb. Na. BDC/S.10/15 VOL.I/44      30/05/2025 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Bumbuli amepokea kibali cha Ajira 
mpya kwa ikama ya mwaka 2024/2025 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti 
ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora chenye Kumb.Na.FA.97/228/01/A/25 cha tarehe 
29/04/2025. Hivyo Watanzania wote wenye sifa wanatangaziwa kutuma maombi ya kazi 
kwa nafasi zifuatazo:- 

 

1.1 MWANDISHI MWENDESHA OFISI II - NAFASI 03  

 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI  

Awe amefaulu Kidato cha Nne (IV) au kidato cha Sita (VI) wenye Stashahada 

(Diploma) ya Uhazili au Cheti cha NTA level 6 ya Uhazili. Aidha awe amefaulu 

somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na 

kupata programu za compyuta za ofisi kama vile:- Word,Excel, Power point, 

Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali  

1.1.2 KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za Siri;  

ii. Kupokea wageni na kuwasili shida zao na kuwaeleza wanapoweza kusaidiwa;  

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matuokio, miadi, tarehe za vikao, safari za 

Mkuu wake na ratiba za kazi zingine;  

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wajukumu ya kazi;  

v. Kupokea  majalada  na  kusambaza  kwa  maofisa  walio  katika  

vi. Idara/Kitengo/Sehemu husika;   

vii. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinahusika;  

viii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali;  

ix. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi; na   

 



  

  

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali – TGS C 

1.2 DEREVA DARAJA LA II – NAFASI 05 

 

1.2.1   SIFA ZA MWOMBAJI  

Awe na cheti cha Mtihani wa Kidato cha Nne (IV), mwenye leseni daraja ‘C’ ya 

uendeshaji pamoja na uzoefu wa kuendesha magari kwa muda usiopungua 

mwaka mmoja (1) bila kusababisha ajali, Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya 

Uendeshaji Magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na chuo cha Mafunzo ya 

Ufundi Stadi (VETA) au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali  

1.2.2 KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari.  

ii. Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi.  

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari.  

iv. Kutunza na kuandika daftari la safari “log book” kwa safari zote. V. 

 Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali.  

v. Kufanya usafi wa Gari.  

vi. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake.  

1.2.3  NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali TGS B. 

 

1.3 MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI. 

➢ Waombaji wote wawe ni raia wa Tanzania wenye umri usiozidi miaka 45 na umri 

usiopungua miaka 18, 

➢ Waombaji waambatanishe Cheti cha Kuzaliwa, 

➢ Waombaji waambatanishe amelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

Anuani, Namba za Simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (Referees) 

wa kuaminika, 

➢ Waombaji wote waweke nakala za vyeti vya taaluma na vyeti vya Kidato cha Nne 

na Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali 

kwa kuzingatia sifa za kazi husika kwenye Ajira Portal, 

➢ Testimonials “Provision Results”, “Statement of Results” Hati ya Matokeo ya 

Kidato cha Nne na Sita HAVIKUBALIKI, 



  

  

➢ Waombaji wote waweke picha mbili “Passport Size” ya hivi karibuni katika ukurasa 

wa Ajira Portal, 

➢ Waombaji waliosoma nje ya nchi wahakikishe vyeti vyao vinahakikiwa na 

kuthibitishwa na mamlaka husika yaani TCU, NECTA na NACTE, 

➢ Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi, 

➢ Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka wenye Kumb. Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 29 Novemba, 2010 

➢ Uwasilishwaji taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria, 

➢ Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 09 Juni, 2025, 

➢ MUHIMU: Kumbuka kuambatanisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya Elimu, Anuani ya barua hiyo ielekeze kwa:- 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Halmashauri ya Wilaya ya Bumbuli, 

S.L.P. 111, 

BUMBULI. 

➢ Maombi yote yatumwe kwenye Mfumo wa Kielekroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia 

inapatikana kwenye tovuti ya Secretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa ‘Recruitment Portal’) 

 
TANGAZO HILI LIMETOLEWA NA: 

 

Imetolewa na;  

Baraka M. Zikatimu 
MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUMBULI 
 

 

 


