
 JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA  

 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

 

Kumb.Na.JA.9/259/01/B/ 11               7 Julai, 2024 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Sekretarieti za 

Mikoa na Mamlaka ya Serikali za Mitaa inakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa 

Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi 9483 kama ilivyoainishwa katika 

tangazo hili. 

1.0   FUNDI SANIFU VIFAA TIBA DARAJA LA II (BIOMEDICAL ENGINEERING 

TECHNICIAN II) NAFASI 86  

MKOA WA ARUSHA 4, DAR ES SALAAM 3, DODOMA 26, GEITA 2, IRINGA 2, 

KAGERA 1, KATAVI 3, KIGOMA 1, LINDI 5, MARA 4, MBEYA 3, MOROGORO 2, 

MTWARA 5, MWANZA 3, NJOMBE 3, RUVUMA 2, SIMIYU 4, SINGIDA 2, 

SONGWE 4, TABORA 3, TANGA 4 

1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i.      Kufanya matengenezo ya vifaa vya huduma za tiba;  

ii. Kutunza kumbukumbu za kazi za kila siku; 

iii. Kuagiza vifaa na vipuri vya kutengenezea vifaa Tiba;  

iv.  Kutunza vifaa Tiba na vipuri; 

v.  Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

1.1.1  SIFA ZA MWOMBAJI 

 Kuajiriwa wenye stashahada ya kawaida Ufundi Sanifu Vifaa Tiba kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali 

 

1.1.2  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS-B 
 
 
 



2.0 TABIBU MSAIDIZI DARAJA LA II  (CLINICAL ASSISTANT II) – NAFASI 636 

MKOA WA ARUSHA 9, DAR ES SALAAM 3, GEITA  38, IRINGA  26, KAGERA 

18, KATAVI 32, KIGOMA 29, KILIMANJARO  25, LINDI  19, MANYARA 15, MARA 

24, MBEYA 28, MOROGORO 18, MTWARA 49, MWANZA 17, NJOMBE  18, 

PWANI  18, RUKWA 26, RUVUMA  23, SHINYANGA 28, SIMIYU 33, SINGIDA 24, 

SONGWE 24, TABORA 39 NA TANGA 53  

 

2.1   MAJUKUMU YA KAZI 
 

i. Kutoa huduma za kinga na tiba 

ii. Kutambua na kutibu magonjwa 

iii. Kutoa huduma ya Afya ya msingi (Primary Health Care) 

vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 

na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

2.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

      Kuajiriwa wenye Cheti cha Mtihani wa Taifa wa Kidato cha IV ambao wamehitimu 

Mafunzo ya Miaka Miwili ya Tabibu Wasaidizi (Clinical Assistants Certificate). 

2.1.2  NGAZI YA MSHAHARA 

              Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS A 
 

3.0     AFISA MLEZI WA WATOTO MSAIDIZI DARAJA LA II (ASSISTANT CHILD 

           CARE OFFICER GRADE II) - NAFASI  2 MKOA WA IRINGA  

3.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i.    Kutoa huduma za malezi, makuzi na maendeleo ya awali ya Mtoto katika Vituo 

vya Kulelea Watoto Wadogo Mchana, Vituo vya Kulelea Watoto Wachanga, 

Makao ya Watoto Walio katika Mazingira Hatarishi ikiwamao mahabusu za 

watoto, shule za maadilisho, nyumba salama (safe houses) na Drop-in centres, 

vituo shikizi vya shule (Satellite schools) 

ii.    Kuandaa mpango wa huduma za uchangamshi wa awali katika viyuo vya kulelea 

watoto wadoga mchana 

iii.    Kushiriki katika kuandaa mazingira wezeshi ya utekelezaji wa huduma za 

MMMAM kwa watoto ikiwamo miundombinu na vifaa vya michezo na kona za 

ujifunzaji. 

iv.    Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa shughuli za kila siku katika eneo husika. 

v.    Kutambua wadau, fursa na rasilimali walizonazo ili kuwaunganisha na 

wahudumiwa 

vi.  Kuendesha mafunzo ya kuwajengea uwezo walezi wa watoto na jamii husika, 



vii. Kutoa ushauri kwa wazazi/walezi kuhusu malezi ya watoto katika eneo lake 

viii. Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa shughuli za kila siku katika eneo husika. 

ix.  Kushiriki katika kutambua wadau, fursa na rasilimali walizonazo ili kuwaunganisha   

na wahudumiwa 

x. Kutoa elimu na huduma ya malezi, makuzi na maendeleo ya awali ya mtoto kwa 

jamii. 

3.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Stashahada katika mojawapo ya fani za Elimu ya Malezi, Makuzi 

na Maendeleo ya Awali ya Mtoto, Ustawi wa Jamii, Saikolojia au fani nyingine 

zinazofanana na hizo kutoka Chuo kinachotambulika na Serikali. 

3.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGS C 

 

4.0  AFISA MUUGUZI DARAJA LA II (NURSING OFFICER II) – NAFASI 301  

MKOA WA ARUSHA 11, DAR ES SALAAM 21, DODOMA 11, GEITA 13, IRINGA 4, 

KAGERA 21, KATAVI 23, KIGOMA 6, KILIMANJARO 13, LINDI 11, MANYARA 11, 

MARA 9, MBEYA 9, MOROGORO 13, MTWARA 30, NJOMBE 10, PWANI 12, 

RUKWA 10, SHINYANGA 12, SIMIYU 11, SINGIDA 11, SONGWE 7, TABORA 12 NA 

TANGA 10 

4.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya kazi za kiuguzi za kuhudumia wateja katika jamii, hospitali na 

sehemu zote zinapotolewa huduma za afya. 

ii.   Kukusanya takwimu muhimu za afya. 

iii. Kuwaelekeza na kusimamia wauguzi walio chini yake. 

iv.   Kutoa huduma kwa wagonjwa majumbani. 

v.   Kutoa ushauri nasaha. 

vi.   Kutayarisha mpango wa kazi kwa ajili ya huduma za uuguzi. 

vii.   Kutoa huduma za kinga na uzazi. 

viii.   Kuelimisha wagonjwa na jamii. 

ix.   Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake

 wa kazi zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

4.1.1  SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Uuguzi kutoka Chuo Kikuu kinachotambuliwa na 

Serikali, waliohitimu mafunzo ya vitendo kazini (Internship) ya mwaka mmoja, 

waliosajiliwa na Baraza la Wauguzi na Wakunga Tanzania. 



4.1.2   NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS C 

 

5.0 AFISA MUUGUZI MSAIDIZI DARAJA LA II – (ASSISTANT NURSING OFFICER II) 

NAFASI 1016  

MKOA WA ARUSHA 22, DAR ES SALAAMA 39, DODOMA 48, GEITA 32, IRINGA 

9, KAGERA 71, KATAVI 55, KIGOMA 45, KILIMANJARO 54, LINDI 25, MANYARA 

14, MARA 25, MBEYA 34, MOROGORO 81, MTWARA 74, MWANZA 19, NJOMBE 

21, PWANI 25, RUKWA 15, RUVUMA 72, SHINYANGA 36, SIMIYU 30, SINGIDA 

45, SONGWE 10, TABORA 65 NA TANGA 50 

5.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kutoa huduma za uuguzi. 

ii. Kukusanya takwimu muhimu za afya. 

iii. Kuwaelekeza kazi wauguzi walio chini yake. 

iv. Kuelimisha wagonjwa na jamii kuhusu matatizo yao ya kiafya. 

v. Kutoa huduma za kinga na uzazi. 

vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 

na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

5.1.1   SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Stashahada (Diploma) ya Uuguzi ya muda usiopungua miaka miwili 

kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali, waliosajiliwa na Baraza la Wauguzi na 

Wakunga Tanzania. 

5.1.2   NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS B 

 
 

6.0 TABIBU DARAJA LA II (CLINICAL OFFICER II) NAFASI -  1239 

MKOA WA ARUSHA 38, DAR ES SALAAM 42, GEITA 80, IRINGA  49, KAGERA  

61, KATAVI  21, KIGOMA 54, KILIMANJARO 34, LINDI 35, MANYARA 51, MARA 

39, MBEYA  36, MOROGORO  49, MTWARA 50, MWANZA 60, NJOMBE 32, 

PWANI 67, RUKWA 37, RUVUMA 61, SHINYANGA 58, SIMIYU  32, SINGIDA  50, 

SONGWE 22,TABORA 51,TANGA  95, DODOMA 35 

 

 



6.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kazi zote zinazofanywa na Tabibu Msaidizi. 

ii. Kutambua na kutibu magonjwa ya kawaida. 

iii. Kusimamia utendaji wa Watumishi walio chini yake na kufanya upasuaji 
mdogo. 

iv. Kushiriki katika kupanga na kutekeleza huduma za Afya Msingi 

v. Kushauri na kuhamasisha Wananchi kuchangia huduma za afya za 
mfuko wa Afya ya Jamii 

vi. Kuweka kumbukumbu za vifaa na zana za kutolea huduma 

vii. Kuweka kumbukumbu, kuandaa na kutoa taarifa za utekelezaji 

viii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi  
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake 

6.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Stashahada ya Tabibu kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali 

ambao wamesajiliwa na Baraza la Madaktari Tanganyika. 

6.1.2  NGAZI YA MSHAHARA 

 Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS-B 

 
 

7.0 MFAMASIA DARAJA LA II (PHARMACIST II) NAFASI – 128  

MKOA WA KILIMANJARO  4, LINDI  9, MANYARA 1, MARA 8, MBEYA 6, 

MOROGORO  9, MTWARA 15, NJOMBE 1, PWANI  4, RUVUMA 3, SHINYANGA 

3, SIMIYU 1, SINGIDA 1, SONGWE 5, TABORA 1, TANGA 4, ARUSHA 4, DAR ES 

SALAAM 8, DODOMA 7, GEITA 4, IRINGA 2, KAGERA 13, KATAVI 3, KIGOMA 

12 

7.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuainisha mahitaji ya dawa na vifaa na kuandaa bajeti yake. 

ii. Kuagiza,kununua,kuhifadhi na kusambaza dawa na vifaa tiba katika kituo 
chake cha kazi. 

iii.   Kuweka kumbukumbu za dawa. 

iv. Kuandaa orodha ya dawa za hospitali (Hospital Fomulary) kwa matumizi ya   

kituo anapofanya kazi. 

v.   Kutoa dawa na vifaa tiba kwa wagonjwa. 

vi. Kusimamia matumizi sahihi ya dawa. 



vii. Kutengeneza dawa(compounding) kwa matumizi ya kituo anapofanya kazi. 

viii. Kukagua maduka ya dawa katika sekta binafsi. 

ix. Kutoa taarifa juu ya madhara yanayotokana na matumizi ya dawa (Adverse 

drug reaction). 

x. Kuwa katibu wa kamati Tiba ya Hospitali (Hospital Therapeutic Commitee) 

anapofanya kazi. 

xi. Kuelimisha watumishi walio chini yake, watumishi wengine wa sekta ya afya 

na jamii juu ya matumizi sahihi ya dawa. 

xii. Kusimamia utekelezaji wa Sera ya Taifa ya Dawa katika kituo anapofanya 

kazi. 

xiii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

7.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa  wenye shahada ya Famasi kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali 

waliohitimu mafunzo ya vitendo kazini (Internship) ya mwaka mmoja ambao 

wamesajiliwa na Baraza la Famasi. 

7.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS-D 
 
 

8.0 DOBI (LAUNDERER) - NAFASI 5  

MKOA WA SHINYANGA DC  4, KATAVI  1 

8.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya uchambuzi wa nguo kwa ajili ya kuosha, kukausha, kunyoosha na 

kuzifungasha na 

ii.   Kazi nyingine kama atakavyoelekezwa na Msimamizi wa kazi. 

8.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne waliofuzu mafunzo ya miaka miwili au mitatu 

katika fani ya Dobi (Laundry Services) kutoka katika vyuo vinavyotambulika na 

Serikali. 

8.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali - TGHS B 

 



9.0 AFISA MTEKNOLOJIA DARAJA LA II - MAABARA  (HEALTH LABORATORY 

SCIENTISTSII ) – NAFASI 57  

MKOA WA KAGERA 5, KATAVI 1, KILIMANJARO 2, LINDI 4, MANYARA 2, 

MARA 3, MBEYA 1, MOROGORO 3, MTWARA 2, MWANZA 2, NJOMBE 2, PWANI 

2, RUVUMA 6, SHINYANGA 1, SIMIYU 2, SINGIDA  7, SONGWE 1, TANGA  5, 

KIGOMA 2, TABORA  1, KAHAMA 1, ARUSHA  1, RUKWA 1 

9.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya uchunguzi wa kimaabara (Haematology, Parasitology, 

Picrobiology, Immunology, Blood Group Serology, Entomology, Clinical 

Chemistry, and Histopathology) katika Maabara za Afya na utafiti (Research 

laboratories) 

ii. Kufundisha wanafunzi katika taasisi mbali mbali za Afya, masomo 

yanayoendana na taaluma ya Maabara 

iii. Kuchukukua sampuli zinazohitaji utaalam maalum na sampuli kwa ajili ya 

uchunguzi katika maabara nyingine za Afya na utafiti 

iv. Kuweka Kumbukumbu za matokeo ya vipimo katika rejesta 

v. Kutunza vifaa na Vitendea kazi vya Maabara 

vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 

na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

9.1.1  SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Sayansi ya Maabara za Afya kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali na kusajiliwa kwa usajili wa kudumu (Full Registration  

Practitioners) na Baraza la Madaktari Tanganyika. 

9.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

 Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali - TGHS C 

 

10.0 FIZIOTHERAPIA DARAJA LA II  (PHYSIOTHERAPIST II) - NAFASI 83 

MKOA WA ARUSHA 1, DODOMA 3, GEITA 2, IRINGA  3, KAGERA  5, KATAVI  

1, KIGOMA 1, KILIMANJARO  5, LINDI 4, MANYARA 4, MARA 8, MBEYA  7, 

MOROGORO  4, MTWARA  1, NJOMBE  1, PWANI 7, RUVUMA  8, SHINYANGA  

4, SIMIYU  3, SINGIDA 2, SONGWE 1, TABORA 6, TANGA 2 

 

 



10.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kutoa tiba kwa kuzoeza viungo/ kwa vitendo. 

ii. Kukusanya na kutunza takwimu na taarifa za mgonjwa. 

iii. Kutunza vifaa vya Idara. 

iv. Kutoa elimu ya Afya kwa jamii kuhusu kutambua dalili na kuzuia ulemavu. 

v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

10.1.1  SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Stashahada ya Fiziotherapia kutoka Chuo kinachotambuliwa na 

Serikali na kusajiliwa kwa usajili wa kudumu (Full Registration Practitioners) na Baraza 

la Madaktari Tanganyika. 

10.1.2     NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali - TGHS B 

 

11.0 DAKTARI BINGWA WA KINYWA NA MENO DARAJA LA II (DENTAL SECIALIST 

II) -  NAFASI 1 MKOA WA MARA 

 

11.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa ya kinywa 

na meno. 

ii. Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera ya Serikali juu 

ya afya ya kinywa na meno. 

iii. Kusimamia utekelezaji wa mipango ya kitaifa inayohusu afya ya kinywa na meno. 

iv. Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya ya kinywa na meno. 

v. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa. 

vi. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za kinywa na meno. 

vii. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake. 

viii. Kuandaa upatikanaji wa vifaa na mahitaji mengine ya tiba ya meno katika ngazi 

ya taifa. 

ix. Kushauri Wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya ya kinywa na meno 

nchini. 

x. Kusimamia shughuli zote zinazohusu taaluma ya afya ya kinywa na meno katika 

wilaya na mikoa kupitia kwa wakuu wa afya katika ngazi hizo. 

xi.Kubuni, kusimamia na kuendesha utafiti katika maeneo mbalimbali ya afya. 

xii.Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo katika eneo lake la kazi. 

xiii.Kufundisha na kuelekeza watumishi walio chini yake. 



xiv.Kutoa huduma za medical legal. 

xv.Kushiriki katika kamati ya jopo la madaktari (medical board) kwa ajili ya kustaafisha 

wafanyakazi kwa matatizo ya kiafya. 

xvi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana na 

elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

11.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye shahada ya uzamili ya Udaktari Bingwa wa Meno (M.Med/M.Dent 

au PhD kwenye fani ya Udaktari wa meno) ya miaka mitatu au zaidi kutoka vyuo 

vikuu vinavyotambuliwa na Serikali. Wawe wamesajiliwa na Baraza la Madaktari 

Tanganyika. 

11.1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

      Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS G. 

 

12.0 DAKTARI WA UPASUAJI WA KINYWA NA MENO DARAJA LA II (DENTAL 

SURGEON II) - NAFASI 111 

MKOA WA ARUSHA 1, DAR ES SALAAM 2, DODOMA 5, GEITA 5, IRINGA 3, 

KAGERA 23, KATAVI 4, KIGOMA 5, KILIMANJARO 4, LINDI 9, MANYARA 2, 

MARA 1, MBEYA 3, MOROGORO 3, MTWARA 2, MWANZA 5, NJOMBE 3, PWANI 

3, RUVUMA 8, SHINYANGA 3, SIMIYU 6, SINGIDA 1, SONGWE 2, TABORA 7, 

TANGA 1 

 

12.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa ya 

kinywa na meno. 

ii. Kutoa na kusimamia elimu ya afya ya kinywa na meno. 

iii. Kuboresha afya ya kinywa na meno katika eneo lake la kazi na jamii. 

iv. Kuziba/kukarabati meno, upasuaji, utengenezaji wa meno, kurekebisha 

mataya (orthodontics). 

v. Kusimamia wafanyakazi walio chini yake. 

vi. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa. 

vii. Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyopo eneo lake la kazi. 

viii. Kubuni na kuendesha utafiti na kusambaza matokeo. 

ix. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake. 

x. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya ya kinywa na 

meno. 



xi. Kushiriki, kuhakiki na kuboresha huduma za afya (Medical audit and quality 

improvement). 

xii. Kutoa huduma za outreach katika wilaya/mkoa wake 

xiii. Kutunza takwimu na kuzitumia kama inavyoelekezwa katika misingi ya 

MTUHA. 

xiv. Kupanga na kutathimini huduma za afya ya kinywa na meno katika eneo la 

kazi. 

xv. Kufanya utafiti katika maeneo mbali mbali ya afya ya kinywa na meno. 

xvi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

12.1.1  SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye shahada ya udaktari wa upasuaji wa kinywa na meno kutoka vyuo 

vinavyotambuliwa na serikali waliomaliza “Internship” na kusajiliwa na Baraza la 

Madaktari Tanganyika. 

12.1.2   NGAZI YA MSHAHARA 

 Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS E 

 

13.0 TABIBU WA KINYWA NA MENO DARAJA LA II (DENTAL THERAPIST II) -

NAFASI 210 

MKOA WA ARUSHA 13, DAR ES SALAAM 14, DODOMA 9, GEITA 4, IRINGA 1, 

KAGERA 8, KATAVI 3, KIGOMA 17, KILIMANJARO 6, LINDI 4, MANYARA 6, 

MARA 9, MBEYA 21, MOROGORO 9, MTWARA 17, NJOMBE 10, PWANI 10, 

RUVUMA 11, SHINYANGA 7, SIMIYU 4, SONGWE 4, TABORA 7, TANGA 16 

13.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kazi zote zinazofanywa na Tabibu Msaidizi. 

ii. Kutambua na kutibu magonjwa ya kawaida. 

iii. Kusimamia utendaji wa watumishi walio chini yake na kufanya upasuaji 

mdogo. 

iv. Kushiriki katika kupanga na kutekeleza Huduma za Afya Msingi. 

v. Kushauri na kuhamasisha wananchi kuchangia huduma za Afya za Mfuko 

wa Afya ya Jamii. 

vi. Kuweka kumbukumbu za vifaa na zana za kutolea huduma. 

vii. Kuweka kumbukumbu, kuandaa na kutoa taarifa za utekelezaji. 

viii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

13.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 
 Kuajiriwa wenye Stashahada ya Tabibu wa Meno kutoka Chuo kinachotambuliwa 



na Serikali. 

13.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS B 

 

14.0 KATIBU WA AFYA DARAJA LA II (HEALTH SECRETARY II) - NAFASI 41 

MKOA WA ARUSHA 3, DAR ES SALAAM 5, GEITA 1, KAGERA 4, KIGOMA 2, 

KILIMANJARO 1, LINDI 2, MARA 5, MBEYA 1, MTWARA 1, MWANZA 1, 

NJOMBE 1, PWANI 1, RUKWA 2, RUVUMA 1, SIMIYU 1, SINGIDA 1, SONGWE 2 

NA TANGA 6 

14.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kutoa ushauri wa kiutawala  na uendeshaji katika masuala ya kila siku kuhusu 

utekelezaji wa shughuli za afya kwa viongozi na wadau mbalimbali. 

ii. Kusimamia rasilimali na nyenzo za kuendeshea huduma za afya. 

iii. Kuratibu utayarishaji wa mipango ya afya katika sehemu yake ya kazi. 

iv. Kuratibu maandalizi ya makisio ya fedha ya shughuli zinazohusiana na Afya. 

v. Kutayarisha taarifa za shughuli za uendeshaji na utekelezaji wa mwezi, robo 

mwaka na mwaka mzima. 

vi. Kuratibu mahusiano kati ya vituo vya huduma za afya na wateja/ jamii. 

vii. Kuratibu huduma za wagonjwa wasiokuwa na uwezo wa kuchangia gharama 

za huduma za afya. 

viii. Kuratibu taratibu za rufaa za kiutawala za wagonjwa. 

ix. Kuratibu, kuchambua na kuhifadhi takwimu na kumbukumbu za afya. 

x. Kuwa katibu wa vikao vya Kamati za Uendeshaji huduma za Afya. 

xi. Kuandaa Tange ya wafanyakazi eneo lake la kazi. 

xii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 

na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

14.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wenye Shahada ya Uongozi wa Huduma za Afya (Health Services 

Administration) kutoka Chuo Kikuu kinachotambuliwa na Serikali. 

14.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya serikali TGHS C. 

 

15.0 AFISA FIZIOTHERAPIA DALAJA LA II (PHYSIOTHERAPY OFFICER II) - 

NAFASI 11 

MKOA WA DAR ES SALAAM 4, GEITA 3, MWANZA 2, NA PWANI 2 



15.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya kazi zote za Mfiziotherapia hospitalini zinazohusiana na 

magonjwa mbalimbali yakiwemo magonjwa ya watoto, wazee,na wote 

waliolazwa. 

ii. Kuchunguza mgonjwa, kupanga matibabu kulingana na tatizo la mgonjwa 

na kufuatilia hali ya mgonjwa husika. 

iii. Kutoa ushauri wa tiba na rufaa ya mgonjwa kwa kada nyingine za afya 

kulingana na tatizo la mgonjwa. 

iv. Kutoa na kusimamia elimu ya Fiziotherapia, Utengamao na tiba na 

kuboresha afya ya mwili na viungo katika Wilaya na Mikoa au eneo lake 

la kazi. 

v. Kutoa Ushauri nasaha wa Utengamao kwa wagonjwa katika jamii (CBR). 

vi. Kutunza takwimu za wagonjwa wa Fiziotherapia na watu wenye ulemavu 

na kuzitumia kama ilivyoelekezwa katika misingi ya MTUHA. 

vii. Kutathimini huduma za Fiziotherapia na Utengamao katika eneo lake la 

kazi. 

viii. Kusimamia na kuelekeza watumishi walio chini yake. 

ix. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za Fiziotherapia katika 

eneo la kazi. 

15.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Fiziotherapia (BSc. in Physiotherapy) kutoka Vyuo 

Vikuu Vinavyotambuliwa na Serikali waliomaliza “Internship” na kupata usajili (Full 

Registration) kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika. 

15.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya serikali TGHS C. 

 

16.0 AFISA AFYA MAZINGIRA DARAJA LA II (ENVIROMENTAL HEALTH OFFICER 
II) - NAFASI 124 

MKOA WA TANGA 19, SHINYANGA 1, KIGOMA 8 NJOMBE 2, MTWARA 5. 
IRINGA,3 DAR ES SALAM 7, KAGERA 20, KATAVI 5, ARUSHA 4, MWANZA 13, 
SIMIYU 5, MARA 2, PWANI 11, GEITA 4, MBEYA 3 LINDI 10, RUKWA 2 

16.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kutoa ushauri na kusimamia njia bora za usambazaji wa maji safi na 

salama na utupaji wa taka. 

ii. Kuelimisha jamii juu ya mbinu za kujikinga na kupambana na mlipuko ya 

magonjwa. 

iii. Kukusanya na kuchambua takwimu za Afya ya Mazingira. 



iv. Kusimamia utekelezaji wa Sheria zinazohusu Afya ya Mazingira. 

v. Kuandaa taarifa za utekelezaji na kuziwasilisha katika mamlaka husika. 

vi. Kuandaa na kufuatilia mikakati ya kuboresha na kusimamia usalama na 

afya kazini. 

vii. Kuhakiki afya bandarini na mipakani. 

viii. Kuratibu na kuhakiki kaguzi za vyakula, maji, kemikali, viwanda, sehemu 

za kazi na maeneo ya jumuiya. 

ix. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake 

16.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wenye Shahada ya kwaza ya Sayansi za Afya ya Mazingira na mafunzo 

kazini kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali na wawe wamesajiliwa na 

Bodi ya Wataalamu wa Afya ya Mazingira.  

16.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 
    Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya serikali TGHS C 

 

17.0 AFISA AFYA MAZINGIRA MSAIDIZI DARAJA LA II (ASSISTANT 

ENVIROMENTAL HEALTH OFFICER II) - NAFASI 276 

MKOA WA TANGA 19, KIGOMA 11, NJOMBE 16, MTWARA 13, DAR ES 

SALAM 14, IRINGA 7, KAGERA 6, MOROGORO 14, ARUSHA 10, MWANZA 

11, SIMIYU 3, MARA 13, PWANI 15, GEITA 13, LINDI 7, RUKWA 14, 

KILIMANJARO 11, DODOMA 15, SONGWE 5, TABORA 9, MANYARA 10, 

SINGIDA 5, RUVUMA 13, KATAVI 3, SHINYANGA 6, MBEYA 13 

17.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kudhibiti na kuzuia milipuko ya magonjwa  

ii. Kupambana na kuzuia wadudu na wanyama wanaoeneza magonjwa. 

iii. Kusimamia uzikaji wa maiti zisizotambuliwa na zile zinazotokana na 

magonjwa ya kuambukiza  

iv. Kuandaa taarifa mbali mbali za Afya ya Mazingira katika ngazi ya kata na 

kuziwasilisha katika mamlaka husika. 

v. Kukusanya na kuchambua takwimu za Afya ya Mazingira, katika kata na kutoa 

mrejesho ili kuchukua hatua zinazostahili. 



vi. Kutoa elimu ya afya ya mazingira kwa jamii. 

vii. Kukagua mazingira katika sehemu zinapotengenezwa vyakula ili kuhakikisha 

usalama na afya ya jamii. 

viii. Kusimamia sheria za afya ya mazingira katika ngazi ya Kata pamoja na 

kusaidia jamii katika kutengeneza sheria ndogondogo. 

ix. Kuhamasisha jamii katika kuboresha vyanzo vya maji na Usafi wa Mazingira. 

x. Kuhamasisha jamii kuhusu utekelezaji wa Huduma za Afya ya Msingi katika 

ngazi ya Kata. 

xi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 

na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

17.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Stashahada ya Sayansi ya Afya ya Mazingira kutoka chuo 

kinachotambuliwa na Serikali na wawe amesajiliwa na Bodi ya Wataalamu wa Afya 

Mazingira. 

17.1.2   NGAZI YA MSHAHARA 

   Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya serikali TGHS B 

 

18.0  MSAIDIZI  AFYA YA MAZINGIRA DARAJA LA II  (ENVIROMENTAL HEALTH 

ASSISTANT II) - NAFASI 122   

MKOA WA KATAVI 4, ARUSHA 2, SIMIYU 4, MARA 7, GEITA 19, RUVUMA 5, 

LINDI 6, MBEYA 3, KILIMANJARO 3, MOROGORO 4, IRINGA 2, DODOMA 14, 

KIGOMA 4, MANYARA 4, TANGA 2, SINGIDA 2, KAGERA 13, MWANZA 9 , 

MTWARA 5, NJOMBE 2, TABORA 8 

18.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kudhibiti na kuzuia milipuko ya magonjwa. 

ii. Kupambana na kuzuia wadudu na wanyama wanaoeneza magonjwa. 

iii. Kusimamia uzikaji wa maiti zisizotambuliwa na zile zinazotokana na magonjwa 

ya kuambukiza  

iv. Kuandaa taarifa mbali mbali za Afya ya Mazingira katika ngazi ya kata na 

kuziwasilisha katika mamlaka husika. 

v. Kukusanya na kuchambua takwimu za Afya ya Mazingira, katika kata na kutoa 

mrejesho ili kuchukua hatua zinazostahili. 



vi. Kutoa elimu ya afya ya mazingira kwa jamii. 

vii. Kukagua mazingira katika sehemu zinapotengenezwa vyakula ili kuhakikisha 

usalama na afya ya jamii. 

viii. Kusimamia sheria za afya ya mazingira katika ngazi ya Kata pamoja na 

kusaidia jamii katika kutengeneza sheria ndogondogo. 

ix. Kuhamasisha jamii katika kuboresha vyanzo vya maji na Usafi wa Mazingira. 

x. Kuhamasisha jamii kuhusu utekelezaji wa Huduma za Afya ya Msingi katika 

ngazi ya Kata. 

xi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 

na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

18.1.1      SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa Cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) wenye Astashahada 

ya Sayansi ya Afya ya Mazingira kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

18.1.2     NGAZI YA MSHAHARA 

    Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya serikali TGHS A 

 

19.0 MTEKNOLOJIA MSAIDIZI DARAJA LA II – MAABARA (ASSISTANT 

LABORATORY TECHNOLOGIST  II)  - NAFASI 146 

MKOA WA DAR ES SALAM 5, SHINYANGA 11, DODOMA 15, NJOMBE   5, 

TANGA 17, IRINGA 2, KAGERA 4, MOROGORO 7, SIMIYU 6, PWANI 6, RUKWA 

5, KIGOMA 2, KATAVI 5, ARUSHA 10, MANYARA 7, MWANZA 3, GEITA 2, 

TABORA 12, SONGWE 4, RUVUMA 18 

19.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa vitendanishi (reagents) vya kufanyia vipimo vya Maabara. 

ii. Kufanya kazi za awali sampuli zinazoletwa maabara. 

iii. Kukusanya damu kutoka kwa wagonjwa na watu wanaojitolea. 

iv. Kurekodi matokeo ya vipimo kwenye regista. 

v. Kutayarisha vifaa vya kazi. 

vi. Kuhifadhi kwa mujibu wa taratibu sampuli zote zinazohitaji kuhifadhiwa baada 

ya uchunguzi. 



vii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 

na elimu, uzoefu na ujuzi wake zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake 

19.1.1   SIFA ZA MWOMBAJI 

Muombaji mwenye cheti cha kidato cha nne aliyehitimu Astashahada katika fani za 

Maabara kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa na 

Baraza la Wataalam wa Maabara. 

19.1.2   NGAZI YA MSHAHARA 

    Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya serikali TGHS A 

 

20.0 MTEKNOLOJIA MSAIDIZI – RADIOLOJIA (ASSISTANT TECHNOLOGIST -

RADIOLOGY II) -  NAFASI 15 

MKOA WA DAR ES SALAM 4, DODOMA 5, IRINGA 3, MOROGORO 1, KIGOMA 

1, TABORA 1. 

20.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya kazi za kupokea na kupima wagonjwa katika maeneo ya vipimo vya 

mifupa na kifua (chests and Skeletal Radiography). 

ii. Kuandaa dawa za kusafisha picha. 

iii. Kusafisha picha. 

iv. Kutunza mitambo ya X-Ray na ya kusafisha picha. 

v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 

na elimu, uzoefu na ujuzi wake zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

20.1.1     SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa waombaji wenye cheti cha kidato cha nne waliohitimu Astashahada 

katika fani za Radiolojia kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali na ambao 

wamesajiliwa na Baraza la Wataalam wa Mionzi. 

20.1.2     NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya serikali TGHS A 

 

21.0 MTEKNOLOJIA MSAIDIZI – DAWA (ASSISTANT TECHNOLOGIST -

PHARMACY II) - NAFASI 63  

MKOA WA DAR ES SALAM 4, DODOMA 10, SIMIYU 5, IRINGA 6, KIGOMA 1, 

KATAVI 2, MOROGORO 2, TANGA 5, RUKWA 3, ARUSHA 6, MANYARA 5, 

MWANZA 4, GEITA 2, TABORA 8.  



 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa mahitaji na matumizi ya dawa na vifaa tiba.  

ii. Kuagiza, kuhifadhi na kugawa dawa na vifaa tiba katika eneo lake la kazi. 

iii. Kuandaa taarifa ya matumizi ya dawa na vifaa tiba. 

iv. Kutunza kumbukumbu za dawa na vifaa tiba. 

v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake zinazohusiana na elimu, 

uzoefu na ujuzi wake. 

21.1.1       SIFA ZA MWOMBAJI 

      Muombaji mwenye cheti cha kidato cha nne, Astashahada katika fani za   

Dawa kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa na 

Baraza la Famasi. 

21.1.2     NGAZI YA MSHAHARA 

     Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya serikali TGHS A 

 

22.0  AFISA LISHE DARAJA LA II (NUTRITION OFFICER II) - NAFASI 129 

MKOA WA ARUSHA 2, DAR ES SALAAM 4, DODOMA 6, GEITA 4, IRINGA 6, 

KAGERA 8, KIGOMA 7, KILIMANJARO 5, LINDI 8, MANYARA 9, MARA 8, 

MBEYA 5, MOROGORO 9, MTWARA 6, MWANZA 1, ,NJOMBE 5, PWANI 16, 

SHINYANGA 3, SIMIYU 7, SINGIDA 5, SONGWE 2, TANGA 3. 

22.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukusanya taarifa na takwimu za lishe kutoka kwa wadau na makundi 

mbalimbali na kutoa  ushauri kuhusu lishe bora katika ngazi ya wilaya. 

ii. Kuchambua takwimu za lishe na kuandaa taarifa ya watoto na makundi mengine 

yenye lishe duni. 

iii. Kushiriki katika kuandaa mipango na bajeti ya lishe katika ngazi ya wilaya. 

iv. Kutoa taarifa za mara kwa mara za hali ya lishe katika ngazi ya wilaya. 

v. Kusimamia kazi za lishe katika wilaya. 

vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana na 

elimu, uzoefu na ujuzi wake.  

 



22.1.1     SIFA ZA MWOMBAJI 

 Kuajiriwa wenye Shahada ya kwanza ya Lishe au Sayansi ya Chakula na 

teknolojia au Sayansi ya Chakula na teknolojia au Sayansi ya Chakula 

(BSc.Nutrition, Home Economics and Nutrition, Food Science and Technology 

and Food Science). 

22.1.2      NGAZI YA MSHAHARA 

   Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali TGS D.    

                                                                                                                                                                                                                                                                  

23.0 FUNDI SANIFU MSAIDIZI VIFAA TIBA (ASSISTANT BIOMEDICAL 

TECHNICIAN) – NAFASI 5  

MKOA WA SIMIYU 4, TANGA 1 

23.1      MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya matengenezo ya vifaa vidogovidogo vya kutolea huduma za tiba 

kama “Stethoscope, BP Machine, Sterilizer  na weighing  scale”. 

 

ii. Kufanya matengenezo kinga (Priventive Maintenance) ya vifaa katika vituo 

vya Afya na Zahanati. 

iii. Kutunza kumbukumbu za kila siku. 

iv. Kuweka kumbukumbu za vifaa vyote katika eneo lake la kazi. 

v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

23.1.1     SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne wenye cheti cha Ufundi Daraja la 

II/Astahahada ya ujuzi maalumu (speciality) juu ya utengenezaji wa vifaa Tiba 

kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

23.1.2     NGAZI YA MSHAHARA 

    Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS A.     

 

24.0 DAKTARI BINGWA  WA WATOTO DARAJA LA II (MEDICAL SPECIALIST -

PEDITRICIAN II) - NAFASI 4 

MKOA WA DAR ES SALAAM  3, KILIMANJARO 1 

24.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa 

mbalimbali katika fani husika.  

ii. Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo eneo lake la kazi. 



iii. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa.  

iv. Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  

v. Kufundisha na kuelekeza watumishi walio chini yake.  

vi. Kusimamia wafanyakazi walio chini yake Kubuni. 

vii. kuendesha na kutathimini utafiti na kusambaza matokeo.  

viii. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake. 

ix. Kutoa huduma za outreach katika kanda.  

x. Kutoa huduma za medical legal.  

xi. Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera na 

Mipango ya Serikali juu ya afya. 

xii. Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya nchini.  

xiii. Kushiriki katika kamati ya jopo la madaktari (medical board) kwa ajili ya 2 

kustaafisha wafanyakazi kwa matatizo ya kiafya.  

xiv. Kutayarisha mitaala ya elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  

xv. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya. 

24.1.1     SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Uzamili ya Udaktari Bingwa au PhD kwenye fani ya 

Udaktari wa watoto kutoka vyuo vikuu vinavyotambuliwa na Serikali. Wawe 

wamesajiliwa na Baraza la Madaktari Tanganyika. 

24.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

   Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS G.       

 

25.0 DAKTARI BINGWA  WA MAGONJWA YA NDANI DARAJA LA II (MEDICAL 

SPECIALIST - INTERNAL MEDICINE II) - NAFASI 7 

MKOA WA KILIMANJARO 1, SONGWE 1, DAR ES SALAAM 4, MOROGORO 1 

25.1 MAJUKUMU YA KAZI. 

i.  Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa 

mbalimbali katika fani husika.  

ii. Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo eneo lake la kazi.  

iii. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa.  

iv. Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  

v. Kufundisha na kuelekeza watumishi walio chini yake.  

vi. Kusimamia wafanyakazi walio chini yake Kubuni. 

vii. kuendesha na kutathimini utafiti na kusambaza matokeo.  

viii. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake. 

ix. Kutoa huduma za outreach katika kanda.  



x. Kutoa huduma za medical legal  

xi. Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera na Mipango   

ya Serikali juu ya afya. 

xii. Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya nchini.  

xiii. Kushiriki katika kamati ya jopo la madaktari (medical board) kwa ajili ya 2 

kustaafisha wafanyakazi kwa matatizo ya kiafya.  

xiv. Kutayarisha mitaala ya elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  

xv. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya, 

25.1.1   SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Uzamili ya Udaktari Bingwa au PhD kwenye fani ya 

Udaktari wa magonjwa ya ndani kutoka vyuo vikuu vinavyotambuliwa na Serikali. 

Wawe wamesajiliwa na Baraza la Madaktari Tanganyika. 

25.1.2   NGAZI YA MSHAHARA 

    Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS G.    

    

26.0   DAKTARI BINGWA  WA MAGONJWA YA WAKINA MAMA DARAJA LA II  

(MEDICAL SPECIALIST - GYNAECOLOGIST II) - NAFASI 9 

MKOA WA SONGWE 1, DAR ES SALAAM 5, MTWARA 1, KATAVI 1, MARA 1 

26.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i.  Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa mbalimbali     

katika fani husika.  

ii.   Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo eneo lake la kazi.  

iii.   Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa.  

iv.   Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  

v. Kufundisha na kuelekeza watumishi walio chini yake.  

vi. Kusimamia wafanyakazi walio chini yake Kubuni. 

vii. kuendesha na kutathimini utafiti na kusambaza matokeo.  

viii. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake. 

ix. Kutoa huduma za outreach katika kanda.  

x. Kutoa huduma za medical legal  

xi. Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera na Mipango ya 

Serikali juu ya afya. 

xii. Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya nchini.  

xiii. Kushiriki katika kamati ya jopo la madaktari (medical board) kwa ajili ya 2 

kustaafisha wafanyakazi kwa matatizo ya kiafya.  

xiv. Kutayarisha mitaala ya elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  



xv. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya, 

26.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Uzamili ya Udaktari Bingwa au PhD kwenye fani ya 

Udaktari wa Magonjwa ya wakinamama kutoka vyuo vikuu vinavyotambuliwa na 

Serikali. Wawe wamesajiliwa na Baraza la Madaktari Tanganyika. 

26.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS G.       

27.0  DAKTARI BINGWA  WA UPASUAJI DARAJA LA II (MEDICAL SPECIALIST - 

GENERAL SURGEON II) - NAFASI 5 

MKOA WA KILIMANJARO 1, DAR ES SALAAM 3, MOROGORO 1 

27.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa mbalimbali 

katika fani husika.  

ii. Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo eneo lake la kazi.  

iii. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa.  

iv. Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  

v. Kufundisha na kuelekeza watumishi walio chini yake.  

vi. Kusimamia wafanyakazi walio chini yake Kubuni. 

vii. kuendesha na kutathimini utafiti na kusambaza matokeo.  

viii. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake. 

ix. Kutoa huduma za outreach katika kanda.  

x. Kutoa huduma za medical legal  

xi. Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera na Mipango 

ya Serikali juu ya afya. 

xii. Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya nchini.  

xiii. Kushiriki katika kamati ya jopo la madaktari (medical board) kwa ajili ya 2 

kustaafisha wafanyakazi kwa matatizo ya kiafya.  

xiv. Kutayarisha mitaala ya elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  

xv. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya, 

27.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Uzamili ya Udaktari Bingwa au PhD kwenye fani ya 

Udaktari wa Upasuaji kutoka vyuo vikuu vinavyotambuliwa na Serikali. Wawe 

wamesajiliwa na Baraza la Madaktari Tanganyika. 

27.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 



Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS G.       

 

28.0 DAKTARI BINGWA  WA MASIKIO, PUA NA KOO DARAJA LA II (MEDICAL 

SPECIALIST - EAR, NOSE AND THROAT II) - NAFASI 1 DAR ES SALAAM  

28.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa mbalimbali 

katika fani husika.  

ii. Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo eneo lake la kazi.  

iii. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa.  

iv. Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  

v. Kufundisha na kuelekeza watumishi walio chini yake.  

vi. Kusimamia wafanyakazi walio chini yake Kubuni. 

vii. kuendesha na kutathimini utafiti na kusambaza matokeo.  

viii. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake. 

ix. Kutoa huduma za outreach katika kanda.  

x. Kutoa huduma za medical legal  

xi. Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera na Mipango 

ya Serikali juu ya afya. 

xii. Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya nchini.  

xiii. Kushiriki katika kamati ya jopo la madaktari (medical board) kwa ajili ya 2 

kustaafisha wafanyakazi kwa matatizo ya kiafya.  

xiv. Kutayarisha mitaala ya elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  

xv. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya, 

28.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Uzamili ya Udaktari Bingwa au PhD kwenye fani ya 

Udaktari wa Masikio, Pua na Koo kutoka vyuo vikuu vinavyotambuliwa na Serikali. 

Wawe wamesajiliwa na Baraza la Madaktari Tanganyika. 

28.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS G.       

 

29.0 DAKTARI DARAJA LA II (MEDICAL OFFICER II) NAFASI –  726 

MKOA WA ARUSHA 24, DAR ES SALAAM  34, IRINGA 18, KIGOMA 25, 

KILIMANJARO  32, NJOMBE 20, MWANZA 34, RUVUMA 30, MTWARA 26, 

KAGERA 32, LINDI 46, MANYARA 17, MARA 49, MOROGORO 38, MBEYA 30, 

PWANI 28, RUKWA 9, SHINYANGA 18, SIMIYU 12, SINGIDA 19, SONGWE 20, 



TABORA  27, TANGA  40, GEITA  29, DODOMA 48, KATAVI 21. 

29.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa 

mbalimbali yakiwemo magonjwa ya watoto, magonjwa ya akina mama na 

upasuaji wa kawaida na wa dharura. 

ii. Kutoa na kusimamia elimu ya afya pamoja na kuboresha afya ya jamii katika 

Wilaya na Mikoa au eneo lake la kazi. 

iii. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa. 

iv. Kutunza takwimu na kuzitumia kama inavyoelekezwa katika misingi ya MTUHA. 

v. Kupanga na kutathimini huduma za afya katika eneo lake la kazi. 

vi. Kufundisha wanafunzi na watumishi waliopo kwenye eneo la kazi. 

vii. Kusimamia na kuelekeza wafanyakazi walio chini yake. 

viii. Kubuni na kuendesha utafiti na kusambaza matokeo. 

ix. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake. 

x. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya. 

xi. Kushiriki, kuhakiki na kuboresha huduma za afya (medical audit and quality   

improvement). 

29.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Udaktari kutoka Vyuo Vikuu/Vyuo    

vinavyotambuliwa na Serikali waliomaliza “Internship” na kupata usajili kutoka 

Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council of Tanganyika). 

29.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS E.    

 

30.0 MHANDISI VIFAA TIBA DARAJA LA II (BIOMEDICAL ENGINEER II) - 

NAFASI 11  

MKOA WA KAGERA 3, MARA 1, MBEYA 2, MOROGORO 1, MTWARA 1, 

MWANZA 2, SIMIYU 1 

30.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya kazi za matengenezo ya vifaa tiba ngazi ya Wilaya (Electronical 
Equipments).  

ii. Kutunza kumbukumbu za kazi za ufundi na matengenezo ya vifaa tiba. 

iii. Kufanya matengenezo ya kinga ya vifaa tiba. iv.  

iv. Kuagiza vipuli vya vifaa tiba.  

v. Kuandaa bajeti ya huduma za matengenezo ya vifaa tiba ngazi ya wilaya. V 



vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 
na elimu, uzoefu na ujuzi wake.  

30.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Sayansi ya Uhandisi (Vifaa Tiba) kutoka chuo 

kinachotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa na Bodi ya Wahandisi 

Tanzania.  

30.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS D.    

 

31.0 MSAIDIZI WA AFYA (HEALTH ASSISTANT) NAFASI – 1057 

MKOA WA ARUSHA 31, DAR ES SALAAM 37, DODOMA 43 GEITA 47, IRINGA 

40, KAGERA 17, KATAVI 54, KIGOMA 36, KILIMANJARO 8, LINDI 57, 

MANYARA 39, MARA 64, MBEYA 45, MOROGORO 25, MTWARA 32, 

MWANZA 35, NJOMBE 35, PWANI 59, RUKWA 25, SHINYANGA 44, SIMIYU 

38, SINGIDA 71, SONGWE 10, TABORA 70, TANGA 57, RUVUMA 38. 

31.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuchukua Sampuli za Maji na Chakula na kuzipeleka kwa afisa afya mazingira 
au afisa afya mazingira msaidizi 

ii. Kutambua na kuweka kumbukumbu ya vyanzo vya maji 

iii. Kuandaa ramani ya maeneo yenye uchafuzi wa maji ili kuchukua hatua 
zinazotakiwa 

iv. Kushirikiana na kamati  za maji za vijiji, na mitaa katika kuhakikisha usalama 
wa vyanzo vya maji 

v. Kuhamasisha jamii kulinda vyanzo vya maji 

vi. Kuhamasisha jamii kujenga na kutumia vyoo bora 

vii. Kusaidia kuuelimisha jamii kuhusu tabia njema za usafi 

viii. Kutoa taarifa za milipuko ya magonjwa kwa mkuu wake kazi 

ix. Kuhamasisha jamii kubuni, kupanga, kutekeleza na kusimamia mipango 
shirikishi jamii ya afya ya mazingira 

x. Kufanya ukaguzi wa nyumba kwa nyumba 

xi. Kufanya ukaguzi wa nyumba za kuishi na biashara  

xii. Udhibiti wa taka hatari zikiwamo taka zitokanazo na huduma za afya 

xiii. Kusimamia sheria ndogondo za afya mazingira na; 

xiv. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 
na elimu, uzoefu na ujuzi wake.  

 



31.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne wenye cheti cha mafunzo ya Msaidizi wa 

Afya au Fundi Sanifu Afya Mazingira kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

31.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS - A  

 

32.0 MTOA TIBA KWA VITENDO DARAJA LA II (OCCUPATIONAL THERAPIST II) 

- NAFASI 12  

MKOA WA IRINGA 2, KILIMANJARO 3, MOROGORO 1, MTWARA 1, 

NJOMBE 1, RUVUMA 1, TANGA 3 

32.1   MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kumchunguza mgonjwa ili kutambua na kupanga tiba kwa vitendo. 

ii. Kutekeleza tiba kwa vitendo kwa mgonjwa. 

iii. Kukusanya na kutunza  takwimu na taarifa za mgonjwa. 

iv. Kutunza vifaa vya Idara 

v. Kutoa elimu ya Afya kwa jamii kuhusu kutambua dalili na kuzuia ulemavu. 

vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

32.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wenye Stashahada ya Mtoa tiba kwa Vitendo kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. 

32.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara ya Serikali TGHS B 

 

33.0 MTEKNOLOJIA WA MAABARA DARAJA II (HEALTH LABORATORY 

TECHNOLOGIST II) - NAFASI 322 

MKOA WA TANGA 21, SINGIDA 16, MOROGORO 15, IRINGA 15, SONGWE 

6, KILIMANJARO 19, PWANI 11,  GEITA 20, TABORA 14, DAR ES SALAAM 

7, ARUSHA 11, MWANZA 11, KAGERA 18, KATAVI 9, DODOMA  8, 

SHINYANGA 9, MTWARA 18, NJOMBE 4, RUVUMA 32, SIMIYU 14, MARA 

12, MBEYA 5, KIGOMA 11, LINDI 11, MANYARA 5. 



33.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kupima sampuli zinazoletwa maabara. 

ii. Kuhifadhi sampuli zinazotakiwa kufanyiwa uchunguzi au kupelekwa 

Maabara za ngazi za juu. 

iii. Kufanya kazi za ukaguzi wa maabara, vitendanishi, vifaa, kemikali na hifadhi 

ya kemikali. 

iv. Kuweka kumbukumbu za maabara ambazo zimepatikana wakati wa 

          uchunguzi. 

v. Kufundisha watumishi walio chini yake. 

vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake 

33.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Stashahada katika fani ya Uteknolojia wa Maabara za Afya 

kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali, ambao wamesajiliwa na Baraza la 

Waatalam wa Maabara. 

33.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara ya Serikali TGHS B 

 

34.0 MTEKNOLOJIA WA RADIOGRAFA DARAJA II - RADIOLOJIA 

(RADIOGRAPHY TECHNOLOGIST II – RADIOLOGY) - NAFASI 103 

MKOA WA TANGA 5, SONGWE 2, IRINGA 2, KILIMANJARO 4, PWANI 4, 

GEITA 1, DAR ES SALAAM 11, ARUSHA 6, MWANZA 2, KATAVI 3, RUKWA 

3, MOROGORO 3, MTWARA 9, NJOMBE 7, MBEYA 7, KIGOMA 2, LINDI 1, 

MANYARA 11, DODOMA 2, RUVUMA 3, TABORA 10, SHINYANGA 3, 

SINGIDA 2 

34.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuwapima wagonjwa wanaolekezwa kwenye eneo lake la kazi 

ii. Kutunza mitambo na vifaa vya Radiolojia katika eneo lake la kazi 

iii. Kukagua picha za X-Ray zilizopimwa kwa ubora na kutosheleza (diagnostic 

quality) 



iv. Kutunza picha za wagonjwa hadi majibu yanapowafikia madaktari 

waliowatuma wagonjwa  

v. Kusimamia watumishi walio chini yake 

vi. Kutoa Ushauri kuhusu masuala ya na kazi za Radiolojia na Mionzi katika eneo 

lake la kazi. 

vii. Kuandaa vifaa vya tiba/uchunguzi na kusimamia utakasaji vifaa katika eneo 

lake la kazi (sterilization) 

viii. Kutoa mafunzo ya awali kwa watumishi wanaopangiwa kazi katika eneo lake 

la kazi. 

ix. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 

na elimu, uzoefu na ujuzi wake 

34.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Stashahada katika fani ya Uteknolojia wa Radiolojia kutoka 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali, ambao wamesajiliwa na Baraza la 

Waatalum wa Mionzi Tanzania.  

34.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara ya Serikali TGHS B 

 

35.0 MTEKNOLOJIA DAWA DARAJA II – (TECHNOLOGIST PHARMACY II) 

NAFASI 128 

MKOA WA TANGA  8, SINGIDA 5 , MOROGORO 1, SONGWE 2, IRINGA 3, 

KILIMANJARO 3, PWANI 11, GEITA 4, DAR ES SALAAM 10, ARUSHA 5, 

MWANZA 8, KATAVI 4, DODOMA 7, SHINYANGA 4, MTWARA 11 , MARA 5, 

SIMIYU 6, KIGOMA 2, LINDI 8, MANYARA 3, MBEYA 2, RUVUMA 4, NJOMBE 

2, TABORA 10  

35.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuainisha, kuandaa na kuagiza mahitaji ya dawa na vifaa tiba katika eneo 

lake la kazi. 

ii. Kugawa dawa na vifaa tiba kwa wagonjwa na watumishi  

iii. Kuchanganya dawa  

iv. Kuhifadhi dawa na vifaa tiba 



v. Kuelimisha jamii kuhusu matumizi sahihi ya dawa 

vi. Kukagua dawa, vifaa tiba kemikali, vitendanishi na vipodozi katika eneo lake 

la kazi 

vii. Kutoa taarifa juu ya madhara yatokanayo na matumizi ya dawa. 

viii. Kuratibu kazi za kamati ya dawa ya hospital 

ix. Kuandaa taarifa ya matumizi ya dawa na vifaa tiba 

x. Kufanya uchunguzi wa ubora wa dawa, vifaa tiba kemikali, vitendanishi na 

vipodozi 

xi. Kufanya kaguzi mbalimbali katika sehemu zinazohifadhi dawa. 

xii. Kusimamia utendaji wa kazi watumishi walio chnini yake 

xiii. Kutunza kumbukumbu za dawa na vifaa tiba  

xiv. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

35.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Stashahada katika fani ya Uteknolojia wa Dawa kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali, ambao wamesajiliwa na Baraza la Famasi.  

35.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara ya Serikali TGHS B 

 

36.0 MTEKNOLOJIA WA MACHO DARAJA II (TECHNOLOGIST - OPTOMETRIST 

II) NAFASI 6  

MKOA WA ARUSHA 4, MOROGORO 1, MBEYA 1 

36.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya uchunguzi wa upeo wa kuona na kutibu 

ii. Kurufaa wagonjwa kwenye ngazi za juu, zinazohitaji utaalamu   zaidi 

iii. Kutoa ushauri nasaha 

iv. Kutunza na kurekebisha uharibifu wa vifaa vya macho 

v. Kutengeneza miwani na kurekebisha miwani aina zote 



vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 

na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

36.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Stashahada katika fani ya Uteknolojia wa Macho kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali, ambao wamesajiliwa na Baraza  la Wataalam 

Macho.  

36.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara ya Serikali TGHS B 

 

37.0 MTEKNOLOJIA WA MENO DARAJA II (DENTAL TECHNOLOGIST II) 

NAFASI 3  

MKOA WA DAR ES SALAAM 1, MWANZA 2 

37.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuchukua vipimo vya meno ya wagonjwa na kuvifanyia kazi 

ii. Kutunza mashine na vifaa vya matibabu na vifaa vya maabara ya meno 

iii. Kutunza kumbukumbu za wagonjwa wanaokuja kwa ajili ya matatizo ya meno 

iv. Kubuni na kutengeneza meno ya bandia na viungo bandia vya taya 

v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake 

37.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Stashahada katika fani ya Uteknolojia wa Meno kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali, ambao wamesajiliwa na Baraza la Wataalam wa 

Afya ya Kinywa na Meno. 

37.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara ya Serikali TGHS B 

 

38.0 MUUGUZI II (NURSE II) - NAFASI 2282  

MKOA WA ARUSHA 65, DAR ES SALAAM 96, DODOMA 133, GEITA 90, 

IRINGA 68, KAGERA 125, KATAVI 51, KIGOMA 85, KILIMANJARO 65, 

LINDI 109, MANYARA 125, MARA 95, MBEYA 83, MOROGORO 71, 



MTWARA 155, MWANZA 89, NJOMBE 48, PWANI 86, RUKWA 52, RUVUMA 

72, SHINYANGA 77, SIMIYU 72, SINGIDA 116, SONGWE 58, TABORA 79 

NA TANGA 117 

38.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i.Kufanya kazi za kiuguzi za kuhudumia wateja katika jamii, hospitali na

 sehemu zote zinapotolewa huduma za afya; 

ii.Kusimamia na kuratibu kazi zote za wahudumu wa afya katika sehemu yake     

ya kazi; 

iii. Kukusanya takwimu na kutayarisha taarifa za utendaji wake wa kazi; 

iv.Kutoa huduma kwa wagonjwa majumbani; 

v.Kutoa ushauri nasaha; 

vi.Kutoa huduma za kinga na uzazi wa mpango; 

vii.Kutoa huduma za uzazi na afya ya mtoto; 

viii. Kuelimisha wagonjwa na jamii kuhusu matatizo yao ya kiafya; 

ix.Kufuatilia utunzaji wa vitendea kazi katika maeneo yake ya kazi; na 

x.Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi na elimu, 

uzoefu na ujuzi wake. 

38.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne wenye cheti cha Uuguzi cha miaka miwili 

kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali na kusajiliwa na Baraza la 

Wauguzi na Wakunga Tanzania. 

38.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara ya Serikali TGHS A 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



MASHARTI YA JUMLA. 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45 

isipokuwa kwa wale tu walioko kazini serikalini; 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa 

kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma; 

iii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili. 

iv. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za kazikwa 

Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo. 

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) watatu 

wa kuaminika. 

vi.  Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kuzaliwa, kidato cha Nne, 

kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho, na vyeti vya kuhitimu mafunzo 

mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

- Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI 

- Computer Certificate 

- Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

vii. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo za kidato 

cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

viii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba  

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 



xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 20 Julai, 2024 

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na 

vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

 

KATIBU, 

OFISI YA RAIS, 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA, 

S. L. P. 2320, DODOMA. 

xiii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa 

Ajira(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; http://portal.ajira.go.tz/ 

 

(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia 

sehemu iliyoandikwa‘Recruitment Portal’) 

xiv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAFIKIRIWA. 

 

 

Limetolewa na; 

 

 

KAIMU KATIBU 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

http://portal.ajira.go.tz/

