
                              REF. PSLE 2024 
      

 
 

RATIBA YA MTIHANI WA KUMALIZA ELIMU YA MSINGI  
(PRIMARY SCHOOL LEAVING EXAMINATION TIMETABLE) 

SEPTEMBA, 2024 
 

TAREHE NA SIKU  MUDA (SAA) NAMBA MFICHO SOMO 

 

11.09.2024 
 

JUMATANO 
 
 
 
 
 
 

2:00 – 3:40  
 

02 
 

 
ENGLISH LANGUAGE 

  

3:40 – 4:30 
 
 

MAPUMZIKO 

4:30 – 6:00 

 
03 
 

03E 

 
MAARIFA YA JAMII NA STADI ZA KAZI 

 
SOCIAL STUDIES AND VOCATIONAL SKILLS 

6:00 – 8:00 
 
 

MAPUMZIKO 

    8:00 – 9:30 

 
05 
 

05E 
 

SAYANSI NA TEKNOLOJIA 
 

SCIENCE AND TECHNOLOGY 

  

  

 
 
 
 

12.09.2024 
ALHAMISI 

 
 

2:00 – 4:00 

 
04 
 

04E 
 
 

HISABATI 
 

MATHEMATICS 
 

4:00 – 5:00 
 
 

 
MAPUMZIKO 

 
 

5:00 – 6:40 
 

01 
 

 
 

KISWAHILI 
 
 

6:40 – 8:30 
 
 

MAPUMZIKO 

8:30 – 10:00 

 
06 
 

06E 

 
URAIA NA MAADILI 

 
CIVIC AND MORAL EDUCATION 

  



MAELEKEZO MUHIMU 
 

1. Hakikisha kuwa unayo Ratiba ya Mtihani ya mwaka 2024 iliyoandaliwa na Baraza la Mitihani 
la Tanzania.  

2. Hakikisha kwamba unasoma jina la somo juu ya bahasha husika na kuthibitisha kuwa somo 
hilo ndilo linalostahili kufanyika wakati huo kulingana na Ratiba ya Mtihani. 

3. Kabla ya kufungua bahasha, mpe Mtahiniwa asome kwa sauti jina la somo lililoandikwa juu ya 
bahasha ili kuthibitisha ni somo husika kwa mujibu wa ratiba. 

4. Endapo utata utajitokeza kati ya maelekezo yaliyomo katika Karatasi ya Mtihani na Ratiba 
ya Mtihani, maelekezo yaliyomo katika karatasi ya Mtihani husika ndiyo yatakayofuatwa. 

5. Watahiniwa wenye mahitaji Maalum (Wasioona, Uoni hafifu, Viziwi) waongezewe MUDA WA 
ZIADA WA DAKIKA 20 KWA KILA SAA kwa somo la Hisabati na DAKIKA 10 KWA KILA 
SAA kwa masomo mengine.  

6. Watahiniwa wenye UONI HAFIFU wapewe karatasi za Mtihani zenye maandishi yaliyokuzwa, 
zilizoandaliwa na Baraza la Mitihani la Tanzania kwa matumizi yao. 

7.  Watahiniwa waelekezwe; 

(a) Kuingia ndani ya chumba cha Mtihani nusu saa kabla ya muda wa Mtihani na 

watakaochelewa kwa zaidi ya nusu saa baada ya Mtihani kuanza hawataruhusiwa. 

(b) Kufuata maelekezo yote yatakayotolewa na wasimamizi wa Mtihani. 

(c) Kuandika namba ya Mtihani kwa usahihi. 

(d) Kutofanya mawasiliano ya maneno au kwa njia yoyote baina yao. Ikiwa Mtahiniwa ana 

tatizo anatakiwa kunyoosha mkono ili kuomba msaada kwa msimamizi wa Mtihani. 

(e) Kutojihusisha na vitendo vya udanganyifu katika mtihani kwani watakaojihusisha 

matokeo yao yatafutwa. 

 

 

 

 

 


