
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA 

 

Unapojibu tafadhali taja: 

 

Kumb. Na. FA.228/613/01/025          20/02/2024 

 

TANGAZO LA NAFASI YA KAZI 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa anawatangazia Watanzania 

wenye sifa na nia ya kufanya kazi katika Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa kuomba 

nafasi za kazi zilizotajwa hapo chini, baada ya kupokea kibali chenye Kumb Na. 

FA.228/613/01/025 cha tarehe 08 Disemba 2023 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais 

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. 

 

1.0 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA III- (NAFASI 2) 

1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

 Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI) 

 Awe amehitimu mafunzo ya Astashahada katika moja ya fani zifuatazo; Sheria, 

Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya sanaa 

kutoka chuo cha Serikali za Mitaa Hombolo au Chuo chochote 

kinachotambuliwa na Serikali.  

 

1.2 MAJUKUMU YA KAZI 

(i) Mtendaji Mkuu wa Serikali ya kijiji; 

(ii) Katibu wa Kamati ya kijiji; 

(iii) Mratibu wa utekelezaji wa Sera na Sheria zinazotekelezwa na Halmashauri 

katika Kijiji; 

(iv) Mshauri wa Kamati ya Kijiji kuhusu Mipango ya Maendeleo katika Kijiji; 

(v) Msimamizi wa Utekelezaji wa Sheria ndogo pamoja na Sheria nyingine 

zinazotumika katika Kijiji; 

(vi) Mshauri wa Kamati ya Kijiji kuhusu masuala  ya Ulinzi na Usalama; 



(vii) Msimamizi wa Mtekelezaji wa mikakati mbalimbali inayohusu uondoaji wa njaa 

na Umasikini katika Kijiji; 

(viii) Kusimamia Ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri na kutunza kumbukumbu 

za walipa kodi; na  

(ix) Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata. 

 

1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Ngazi ya mshahara ni TGS B. 
 

MASHARTI YA JUMLA 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45 

isipokuwa kwa wale tu walioko kazini serikalini;  

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya 

taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma;  

iii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili; 

iv. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za kazi 

kwa Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo.  

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) 

watatu wa kuaminika.  

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne, 

Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo 

mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. Postgraduate/Degree/Advanced 

Diploma/Diploma/Certificates, -Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na VI, -

Computer Certificate, -Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from 

respective boards) 

vii. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo za kidato 

cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA.  

viii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).  



ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi waUmma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.  

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010.  

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria.  

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 05 Machi, 2024.  

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja 

na vyeti vya elimu. anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

MKURUGENZI MTENDAJI (W), 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA, 

S.L.P 19, 

LUDEWA. 

 

xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal) 

kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana kwenye 

tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa ‘Recruitment Portal’). 

xv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA.  

xvi. Limetolewa na; 

 

MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Barua zote zitumwe kupitia anuani ifuatayo:- 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W), Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa, 3 Barabara ya Bomani, S. L. P 19, 59401 NJOMBE, 

Simu +255 26 2790120, Nukushi + 255 26 2790128, Baruapepe; ded@ludewadc.go.tz, Tovutiwww.ludewadc.go.tz 

mailto:ded@ludewadc.go.tz
http://www.ludewadc.go.tz/

