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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

 
SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

 
TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI ZA MASHARTI YA  MKATABA 

 

Kumb.Na.JA.9/259/01/A/401                                                                     06 Oktoba, 2023 

 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Ofisi ya Rais 

Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) anakaribisha maombi ya kazi za ajira 

ya mkataba kutoka kwa Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi nne (4) 

zilizoainishwa. 

 

1.0 OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI) 

Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) kwa kushirikiana na 

Wizara ya Afya Tanzania Bara na Wizara ya afya Zanzibar imeanza utekelezaji wa 

Mpango wa Uwekezaji katika Afya ya Mama na Mtoto nchini Tanzania (Tanzania 

Martenity and Child Health Investment Program- TMCHIP) unaofadhiliwa na Benki ya       

Dunia.  

 
1.1 DAKTARI- NAFASI 1 

1.2  SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe na Shahada ya Udaktari wa Binadamu kutoka Vyuo Vikuu/Vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali. Mwombaji awe amemaliza mafunzo ya Daktari wa Tiba 

(Doctor of Medicine- MD), mafunzo ya kazi “Internship” ya muda usiopungua mwaka 

mmoja na kupata usajili kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council of 

Tanganyika), pamoja na Shahada ya Uzamili (Masters) ya Afya ya Sayansi ya Jamii 

(MPH) na awe na uzoefu kazini usiopungua wa miaka 3.  Uzoefu kwenye uratibu wa 

miradi itakuwa ni sifa ya ziada. 
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1.3 KURIPOTI KWA: MRATIBU WA PROGRAMU (PROGRAM COORDINATOR). 

1.4 JUKUMU KUU 

Daktari Mtaalam atakuwa Mratibu Msaidizi wa Programu na jukumu lake kuu ni kumsaidia Mratibu 

wa Programu, katika kupanga, na kusimamia utekelezaji wa shughuli za kila siku za programu.  

 

1.5 MAJUKUMU MAHSUSI:  

i. Kushiriki katika kusaidia utayarishaji na utekelezaji wa Mikakati, Malengo, na Mipango ya 

Programu kwa kushirikiana na Timu ya Menejimenti ya Programu;  
 

ii. Kuratibu lojistiki na ratiba za vikao na matukio mbalimbali ya Programu ikijumuisha 

masuala ya ukumbi, usafiri na utunzaji wa muda, kwa kushirikiana na Msimamizi wa 

Programu (Program Administrator) na Afisa Ununuzi wa Programu;  
 

iii. Kusaidia katika kuimarisha mawasiliano na timu ya Usimamizi wa Programu, ikiwa ni 

pamoja na kusikiliza changamoto za kila siku za utekelezaji wa Programu na kuzitafutia 

ufumbuzi;  
 

iv. Kusaidia katika kukusanya, kuchakata, kuchambua na kutunza takwimu ili kuwezesha  

kuanza kwa utekelezaji wa mchakato wa Ufuatiliaji na Tathmini wa Programu;  
 

v. Kusaidia uratibu wa Rasilimali Watu, Magari, Vifaa na nyenzo nyingine za Programu,  

katika utekelezaji wa Shughuli mbalimbali za Programu;  
 

vi. Kusaidia katika kukusanya taarifa mbalimbali za maendeleo ya utekelezaji wa Programu 

kwenye Sekretarieti za Mikoa, Halmashauri na Vituo vya kutolea huduma za afya, na 

kuziwasilisha kwenye timu ya Usimamizi wa Programu, kwa ajili ya matumizi ya ndani na 

nje ya Taasisi;  
 

vii. Kusimamia utekelezaji wa shughuli na afua mbalimbali za programu ili kuhakikisha 

zinatekelezwa kwa ubora na viwango kama vilivyoainishwa kwenye Miongozo ya 

Programu; 

 

viii. Kufanya uhamasishaji wa Programu kwenye ngazi ya Jamii na wanufaika wengine wa  

Programu, ili kuweza kupata mrejesho, maoni na kuungwa mkono katika utekelezaji wa 

Programu; 

 

ix. Kufanya utafiti na kukusanya taarifa zinazohusiana na utekelezaji wa vipaumbele vya  

Programu, na kutoa machapisho kwa maeneo yaliyofanya vizuri na kushauri uboreshaji wa 

maeneo yenye changamoto kwa kuzingatia utaratibu wa utoaji wa mchapisho wa Taasisi; 
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na 

 

x. Kufanya kazi nyingine zozote za fani yake atakazoagizwa na kupangiwa na Mkuu 

wake. 

1.5 NGAZI YA MSHAHARA: Kulingana na viwango vya Mradi. 

 

2.0 KATIBU WA AFYA- NAFASI 1 

2.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe na Shahada ya Uongozi wa Huduma za Afya (Health Services 

Administration) kutoka Chuo Kikuu kinachotambuliwa na Serikali pamoja na Shahada ya 

Uzamili ya katika moja ya fani ya Mfumo wa Taarifa za Uendeshaji wa Huduma za Afya 

(Health System Management) au Ufuatiliaji na Tathmini katika Sekta ya Afya (Health 

Monitoring and Evaluation) na awe na uzoefu kazini wa angalau miaka mitatu.  Mwombaji 

aliyefanya kazi kwenye Miradi/Programu, itakuwa sifa ya ziada. 

 

2.2 KURIPOTI KWA: MRATIBU WA PROGRAMU 

2.3 JUKUMU KUU 

Katibu wa Afya ndiye Msimamizi wa Programu (Program Administrator), katika kupanga, kuratibu, 

kutekeleza, kufuatilia na kutathmini utekelezaji wa shughuli mbalimbali za Programu kwa 

kushirikiana na Timu ya Usmiamizi wa Programu. 

 

2.4 MAJUKUMU MAHSUSI 

i. Kushiriki katika maandalizi ya Mipngo na Bajeti ya Programu ili kuhaikisha Malengo 

yaliyokusudiwa yanafikiwa; 

ii. Kusimamia utengaji wa bajeti kwa fedha za Programu kwa ajili ya utekelezaji wa shughuli 

na afua mbalimbali za Programu na kusimamia utekelezaji wa afua hizo; 

iii. Kusimamia Rasilimali watu, Magari na Vifaa vya Programu, kwa kushirikiana na Timu ya 

Usimamizi wa Programu, ili kuhakikisha mafanikio yaliyokusudiwa yanafikiwa; 

iv. Kushiriki katika ufuatiliaji na tathmini wa Programu ili kupima ufanisi na maendeleo ya 

utekelezaji wa shughuli na afua mbalimbali za Programu, kubaini changamoto na kuzipatia 

ufumbuzi ili programu iendelee kutekelezwa kwa ufanisi uliokusudiwa;  

v. Kushirikiana na Timu ya Usimamizi wa Programu, kuhakikisha Programu inatekelezwa 

kwa kuzingatia Sheria, Kanuni na Taratibu za Serikali, Taasisi na Miongozo inayosimamia 

utekelezaji wa Programu husuika; 
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vi. Kufuatiia na kusimamia ukusanyaji, uchakataji na uchambuzi wa taarifa za utekekezaji wa 

shughuli za Programu za mwezi, robo Mwaka na Mwaka na kuziwasilisha kwenye Timu ya 

Usimamizi wa Programu; 

vii. Kuimarisha mawasiliano kati ya Taasisi na Wadau mbalimbali wa Programu, ikijumusha 

watumishi, Wahisani na Wadau wengine wa Programu; 

viii. Kuhakikisha kuwa taarifa mbalimbali za Programu zinarekodiwa na kutunzwa vizuri na kwa 

usahihi, ikiwa ni pamoja na kuratibu utoaji wa machapisho ya programu;  

ix. Kuratibu shughuli za ufuatiliji zitakazofanywa na Mdau Benki ya Dunia (World Bank 

Mission activities), na kuhakikisha kuwa makubaliano yaliyofikiwa kati ya Serikali na Mdau 

wakati wa ufuatiliaji huo yanafanyiwa kazi kwa wakati; na 

x. Kufanya kazi nyingine zozote za fani yake atakazoagizwa na kupangiwa na Mkuu 

wake. 

2.5 NGAZI YA MSHAHARA: Kulingana na viwango vya Mradi. 

 

 

3.0  MHASIBU- NAFASI 1 

3.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na Shahada ya Kwanza ya Uhasibu, CPA na uzoefu kazini wa angalau Miaka 3. 

Shahada ya Uzamili ya Uhasibu itakuwa sifa ya ziada. 

 

3.2 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kushiriki katika utayarishaji wa bajeti ya Programu na kufanya ufuatiliaji na kusimamia 

mapato na matumizi ya fedha za Programu kwa kuzingatia Mpango na bajeti 

iliyoidhinishwa; 

ii. Kutayarisha taarifa za kifedha na kibenki za kila mwezi, robo mwaka na mwaka za 

utekelezaji wa shughuli mbalimbali za Programu, na kuziwasilisha kwenye Timu ya 

Usimamizi wa Programu; 

iii. Kufuatiia kwa ukaribu matumizi ya fedha za Programu na kuhakikisha kuwa matumizi hayo 

yanazingatia Sheria, Kanuni na Taratibu zinazosimamia matumizi ya fedha za umma, 

miongozo ya Programu na Mpango na bajeti iliyoidhinishwa kwa mwaka wa fedha husika; 

iv. Kutayarisha taarifa za hali ya kifedha (financial statements) za programu na kuziandaa 

kwa ajili ya ukaguzi wa ndani na nje ya taasisi kwa kuzingatia Miongozo ya Serikali na 

Programu; 

v. Kuchambua taarifa za kifedha za Programu kwa lengo la kubaini changamoto za 
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utekelezaji na kuishauri Timu ya Usimamizi wa Programu namna ya kutatua changamoto 

hizo; 

vi. Kutoa ushauri kwenye Timu ya Usimamizi wa Programu kuhusu masuala mbalimbali 

yanayohusu udhibiti na usimamizi wa fedha za Programu ili kuongeza ufanisi wa 

usimamizi wa fedha hizo; na  

vii. Kufanya kazi nyingine zozote za fani yake atakazoagizwa na kupangiwa na Mkuu 

wake. 

 

3.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kulingana na viwango vya Mradi. 

 

 

4.0  AFISA UFUATILIAJI NA TATHMINI- NAFASI 1 

4.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na Shahada ya Kwanza ya Ufuatiliaji na Tathimini (Monitoring and Evaluation) au 

Menejimenti ya Miradi (Project Management) na Shahada ya Uzamili ya Ufuatiliaji na 

Tathmini na awe na uzoefu kazini wa angalau miaka Mitatu.  Mwombaji aliyewahi, 

kufanya kazi ya ufuatiliaji na tathmini wa miradi au program, itakuwa ni sifa ya ziada. 

 

4.2 KURIPOTI KWA: MRATIBU WA MRADI 

4.3 JUKUMU KUU 

Afisa Ufuatiliaji na Tathmini wa Programu atakuwa na jukumu kubwa la kuhakikisha tathmini na 

uboreshaji wa ufanisi wa programu unafanyika ili malengo yaliyowekwa yaweze kufikiwa. 

 

4.4 MAJUKUMU MAHSUSI 

i. Kuandaa Mpango Kazi wa Ufuatiliaji na Tathmini wa Programu kwa ili kupima maendeleo 

ya utekelezaji na athari za Programu ikijumuisha viashiria vya programu pamoja na mbinu 

mbalimbali zitakazotumika katika kukusanya takwimu na taarifa mbalimbali za Programu; 

ii. Kushiriki katika ukusanyaji wa takwimu na taarifa za programu zitokanazo na utekelezaji 

wa shughuli na matokeo ya Programu kwa kutumia njia mbalimbali kama vile utafiti, 

mahojiano na Mahojiano ya vikundi; 

iii. Kushirikiana na Timu ya Usimamizi wa Programu, kwenye ufuatiliaji wa karibu wa 

utekelezaji wa shughuli zote za Programu, ili kuweza kupima ufanisi wa viashiria na vigezo 

vilivyowekwa na programu; 
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iv. Kushirikiana na Wadau wengine wa Programu katika kufanya tathmini ya athari ya 

Programu kwa wanufaika na Jamii kwa ujumla kwa kupima ufanisi wa viashiria 

vilivyowekwa; 

v. Kusimamia utunzaji wa mifumo ya ukusanyaji na utumiaji wa takwimu za Programu kwa 

kuzingatia usahihi, usalama na upatikanaji wa takwimu husika; 

vi. Kutayarisha taarifa mbalimbali za utekelezaji wa Programu za mwezi, robo mwaka na 

mwaka na kuziwasilisha kwa Wadau wa Programu ikijumuisha Timu ya Usimaizi wa 

Programu, Wahisani na Wadau wengine, kwa kufuata utaratibu wa utoaji wa taarifa wa 

Taasisi;  

vii. Kubainisha vihatarishi (Risk Identification) vinavyoweza kuzorotesha utekelezaji wa 

Programu na kufikiwa kwa malengo yaliyowekwa, ikiwa ni pamoja ana kupendekeza mbinu 

za kudhibiti/kuzuia kutokea kwa viashiria hivyo; 

viii. Kuwajengea uwezo Timu ya Usimamizi wa Programu pamoja na Wadau wengine juu ya 

mbinu na kanuni mbalimbali za Ufuatiliaji na Tathmini ya Programu; 

ix. Kuhahikisha kuwa programu inazingatia viwango, vigezo na maadili ya taaluma ya 

ufuatiliaji na tathmini ya Serikali na Benki ya Dunia kama vilivyoainishwa kwenye Miongozo 

ya Programu na Miongozo mingine ya Serikali;  

x. Kuhakikisha bajeti ya utekelezaji wa shughuli za Ufuatiliaji na Tathmini inatengwa, kwa 

kushirikiana na Timu ya Usimamizi wa Programu;  

xi. Kubuni mbinu za teknolojia mbalimbali ambazo zitarahisisha shughuli za ufuatiliaji na 

tathmini na ukusanyaji wa takwimu za Programu; na 

xii. Kufanya kazi nyingine zozote za fani yake atakazoagizwa na kupangiwa na Mkuu 

wake. 

4.5 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia viwango vya Mradi. 

 

5.0   MASHARTI YA JUMLA  

Waombaji wote wanatakiwa kuwa na sifa za jumla kama ifuatavyo: 

i. Awe raia wa Tanzania na umri usiozidi miaka 45; 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi yao na kuainisha 

kwenye mfumo wa kuomba ajira kuhusu ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa 

kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma; 

iii. Awe na vyeti kamili vya mafunzo ya fani aliyosomea (Cheti cha Kidato cha Nne, Sita 

pamoja na cheti cha Taaluma na usajili kamili (Full Registration) au Leseni hai ya 

kufanya kazi ya taaluma husika); 
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iv. Waombaji walioajiriwa kwa mkataba wa ajira kutoka kwa Wadau wa Maendeleo 

katika Sekta ya Afya wanatakiwa kuambatisha nakala za mkataba na barua za 

uthibitisho kutoka kwa Wakurugenzi wa Halmashauri husika; 

v. Mwajiriwa wa Hospitali za Mashirika ya Dini ambaye mshahara wake unalipwa 

na Serikali haruhusiwi kuomba nafasi hizi; 

vi. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa; 

vii. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia katika 

kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za kazi kwa 

Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo; 

viii. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) watatu 

wa kuaminika; 

ix. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kidato cha nne na 

kidato cha sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo 

mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

- Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

- Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI 

- Computer Certificate 

- Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from 

respective boards) 

x. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo 

za kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

xi. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao 

vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

xii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa    kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi; 

xiii. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo 

katika Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 
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xiv. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria; 

xv. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 19 Oktoba, 2023. 

 

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja 

na vyeti vya  elimu. Anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

                                                                     KATIBU, 
                                                           OFISI YA RAIS, 
                        SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA; 
                                                          S.L.P. 2320 DODOMA. 

i. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; 

http://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti 

ya Ajira kwa kuingia sehemu  iliyoandikwa ‘Recruitment Portal’) 

 
ii. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

 

Limetolewa na;  

 

KATIBU 
                        SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

 

http://portal.ajira.go.tz/

