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                            JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

                                       OFISI YA RAIS 
                       SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

Kumb.Na.JA.9/259/01/A/385                                               4 Septemba, 2023 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI` 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Wizara, Idara 

Zinazojitegemea, Wakala wa Serikali, Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa 

anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi 

mia nne sabini  (470) kama ilivyoainishwa katika tangazo hili 

 

1.0 AFISA MIFUGO DARAJA LA II (LIVESTOCK OFFICER II) - NAFASI 65 

1.1      MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kubuni mipango ya uzalishaji mifugo wilayani. 

ii. Kuratibu uzalishaji wa mifugo katika mashamba madogo na makubwa ya mifugo. 

iii. Kusaidia kuratibu mipango ya ugani kuhusiana na uzalishaji wa mifugo wilayani. 

iv. Kuratibu na kuendesha mafunzo ya ufugaji bora, usindikaji wa mazao ya mifugo kwa 
wataalam wa mifugo na wafugaji 

v. Kufanya mapitio na marekebisho ya miundombinu ya masoko ya mifugo wilayani 

na  mkoani. 

vi. Kubuni, kuanzisha na kutekeleza miradi ya maendeleo ya mifugo wilayani. 

vii. Kufanya soroveya ya rasilimali (resource survey) k.m. mifugo, vyakula vya mifugo, 

malisho n.k. katika eneo lake la kazi. 

viii. Kuendesha mafunzo kwa mawakala, wauzaji na wataalam juu ya njia salama 

katika kuweka na kusambaza pembejeo za mifugo. 

ix. Kutafiti maeneo mapya yanayofaa kwa ufugaji wa mifugo mbalimbali. 

x. Kufanya tathmini juu ya uharibifu wa mazingira unaotokana na ufugaji katika wilaya. 

xi. Kushiriki katika shughuli za kudhibiti milipuko ya wanyama/viumbe waharibifu wa 
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malisho. 
xii. Kufuatilia, kuweka, kuchambua na kutafsiri takwimu za uzalishaji wa mifugo. 

xiii. Kuandaa taarifa ya jumla juu ya maendeleo ya mifugo na 

xiv. Kufanya kazi nyingine zinazohusiana na fani yake kama atakavyoelekezwa na 

mkuu wake wa kazi. 

1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
 
Kuajiriwa wenye Shahada ya Sayansi ya Wanyama (Animal Science) au Sayansi ya Kilimo 

waliobobea katika Sayansi ya Wanyama kutoka Chuo Kikuu cha Kilimo cha Sokoine au 

kutoka chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

1.3 NGAZI YA MSHAHARA - Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali TGS D. 

 

2.0 AFISA MIFUGO MSAIDIZI DARAJA LA II (LIVESTOCK FIELD OFFICER II)        NAFASI 210 

2.1   MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya uchunguzi wa magonjwa ya mifugo kwa wafugaji wa eneo lake. 

ii. Kwa kushirikiana na wakaguzi wa afya, atakagua nyama na usafi wa machinjio 
mara kwa mara. 

iii. Kukusanya takwimu za nyama na mazao yatokanayo na mifugo kama ngozi na 
kuandika ripoti. 

iv. Kuratibu magonjwa ya mifugo chini ya usimamizi wa Daktari wa mifugo na 

kushauri wafugaji jinsi ya kukinga mifugo dhidi ya magonjwa. 

v. Kutembelea wafugaji mara kwa mara na kuwapa ushauri fasaha wa kitaalam 

katika eneo lake la kazi. 

vi. Kukusanya takwimu zote za maendeleo ya mifugo katika eneo lake. 

vii. Kushauri na kusimamia ujenzi wa majosho, machinjio, vibanio na miundo 

mbinu inayohusiana na ufugaji bora. 

viii. Kusimamia uchanganyaji wa dawa ya josho. 

ix. Kuhusika na uhamilishaji na uzalishaji wa mifugo kwa ujumla. 

x. Kushauri wafugaji kuhusu mbinu bora za kuzalisha maziwa na utunzaji wa 
ndama na 

xi. Kufanya kazi nyingine za fani yake kama atakavyopangiwa na mkuu wake wa 
kazi wa kazi. 

 

2.2  SIFA ZA MWOMBAJI 
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Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha IV au VI wenye Stashahada (Diploma NTA Level 6) katika 

mojawapo   ya fani zifuatazo:- Uzalishaji Mifugo; Uzalishaji Maziwa na Kuku; Afya ya Mifugo na 

Uzalishaji au Ukaguzi wa Nyama kutoka Vyuo vya Wakala wa Mafunzo ya Mifugo au kutoka chuo 

kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

 

2.3 NGAZI YA MSHAHARA - Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali TGS C. 
 

3.0  FUNDI SANIFU WA MAABARA ZA UVUVI DARAJA II (FISHERIES  LABORATORY  

TECHNICIAN II)  –  NAFASI 6 

3.1 MAJUKUMU YA KAZI 

 
i. Kufanya uchunguzi wa sampuli za samaki na mazao ya uvuvi, maji, tope, na mazingira; 

ii. Kuandaa vifaa na vitendanishi (reagents) kwa ajili ya uchunguzi wa sampuli; 

iii. Kuhifadhi sampuli zinazotakiwa kufanyiwa uchunguzi au kupelekwa Maabara ya ; 

iv. Kuweka kumbukumbu za kimaabara. Kutunza vifaa vya maabara; 

v. Kufanya usafi wa maabara na vifaa vilivyotumika; 

vi. Kuteketeza mabaki ya sampuli na vitendanishi vilivyotumika kulingana na miongozo ya 

uteketezaji mabaki; na 

vii. Kufanya kazi nyingine za fani yake kama atakavyopangiwa na mkuu wake wa kazi.
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3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha IV au VI wenye Stashahada (Diploma NTA – level 6) katika 

mojawapo ya fani za Chemistry, Food Science and Technology，Fisheries Management and 

Technology, Fish Processing, Laboratory Technology，Aquaculture, Aquatic Science kutoka Vyuo 

vya Wakala wa Elimu na Mafunzo ya Uvuvi (Fisheries Education and Training Agency – FETA) au 

kutoka vyuo vingine vinavyotambuliwa na Serikali. 

3.3 NGAZI YA MSHAHARA : TGS. C 
 

4.0 AFISA HABARI DARAJA LA II (INFORMATION OFFICER GRADE II) NAFASI 33 

4.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kukusanya na kuandika habari; 

ii. Kupiga picha; 

iii. Kuamdaa picha za maonyesho; 

iv. Kuhifadhi picha na kuhudumia maktaba na marejeo; 

v. Kuandaa majarida na mabango(posters); 

vi. Kukusanya takwimu mbalimbali; na 

vii. Kuandaa majarida na vipeperushi. 

 
4.2  SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wenye Shahada ya kwanza au Stashahada ya juu ya Uandishi wa Habari kutoka vyuo 

vikuu vinavyotambuliwa na Serikali. 

4.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D. 
 

5.0 MSAIDIZI WA MISITU DARAJA LA II - NAFASI 21 

5.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukusanya mbegu; 

ii. Kuhudumia na kutunza bustani za miti; 

iii. Kutunza na kuhudumia miti na misitu; na 

iv. Kufanya doria. 
 
5.2  SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne au Sita wenye Astashahada (Cheti) ya Misitu kutoka Vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali. 

5.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani TGS B. 
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6.0 MSAIDIZI WA UVUVI - NAFASI 4 

6.1      MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kutoa huduma ya ugani kwa Wavuvi ikiwa ni pamoja na matumizi sahihi ya zana za uvuvi. 

ii. Kukusanya takwimu na kutunza kumbukumbu za uvuvi na kutoa taarifa. 

iii. Kutoa ushauri kwa vikundi vya usimamizi wa rasilimali za uvuvi. 

iv. Kuhakiki usajili wa vyombo na matumizi ya zana za uvuvi na kutoa taarifa. 

v. Kukagua leseni za uvuvi kutokana na eneo alipo. 

vi. Kuandaa na kusimamia mafunzo ya ugani katika uvuvi kwa vitendo. 

vii. Kufanya doria katika eneo lake. 

viii. Kushiriki katika shughuli za Utafiti na 

ix. Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na fani yake. 

6.2  SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha IV au VI ambao wamepata mafunzo ya Uvuvi na kutunukiwa 

Astashahada ya Uvuvi (NTA Level 5) kutoka Wakala wa Elimu na Mafunzo ya Uvuvi (Fisheries  Education 

and Training Agency – FETA) au kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

6.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani TGS B 

 

7.0 MPISHI II NAFASI 15 

7.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kupika vyakula vya aina mbalimbali; 

ii. Kutayarisha orodha ya vyakula vya mlo kamili (Balanced Diet); 

iii. Kuhakikisha vyombo vya kupikia vyakula vinakuwa safi; na 

iv. Kufanya kazi nyingine atakazoagizwa na Msimamizi wa kazi. 

7.2  SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha IV waliofuzu mafunzo ya cheti yasiyopungua mwaka 

mmoja katika fani ya “Food Production” kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

7.3  MSHAHARA: TGS C 
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8.0 FUNDI SANIFU MIFUMO YA MAJI DARAJA LA II (PLUMBER) NAFASI 2 

8.1      MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuhakiki uwezo wa kisima kutoa maji; 
ii. Kukagua na kufanya matengenezo ya mifumo ya maji katika majengo ya Ofisi; 
iii. Kukusanya na kukagua takwimu za maji; 
iv. Kuchora ‘hydrograph’ ya maji; na 
v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi zinazoendana na sifa 

na fani yake. 

8.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wahitimu wa vyuo vya Ufundi vinavyotambuliwa na Serikali ambao wana cheti cha 

ufundi (FTC) katika fani ya mifumo ya maji na wenye uwezo wa kutumia Kompyuta. 

8.3 MSHAHARA: TGS. C 

 

9.0    MWANDAZI DARAJA LA II (WAITER) - NAFASI 4 

   9.1        MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa meza ya kulia chakula; 

ii. Kupamba meza ya kulia chakula; 
iii. Kupanga vifaa vya kulia chakula mezani; na 
iv. Kuondoa vyombo baada ya kula chakula. 

 

9.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Wenye cheti cha Mtihani wa Kidato cha IV na kufuzu mafunzo si chini ya mwaka mmoja katika fani ya 

‘Food and Bevarages’ yanayotolewa na chuo chochote kinachotambuliwa na serikali. 

9.3 MSHAHARA: Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS B  

 

10.0 MTUNZA NYUMBA DARAJA LA II (HOUSEKEEPER) NAFASI 3 

10.1    MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa vitanda; 

ii. Kuhakikisha usafi wa nguo (lines), mapazia na mazulia; na 

iii. Kusimamia utunzaji wa bustani na ukataji majani. 

  

10.2    SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha IV au VI wenye Stashahada ya Home Economics au sifa inayolingana 

na hiyo kutoka kwenye Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. wenye  

 

10.3  MSHAHARA: Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS C. 
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11.0 MHUDUMU WA JIKONI DARAJA LA II (KITCHEN ATTENDANT) – NAFASI 4 

11.1    MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kusafisha vyombo vya kupikia; 

ii. Kusafisha vyombo vya kulia chakula; 

iii. Kusafisha meza itumiwayo kwa kulia chakula; 

iv. Kuwatayarishia wapishi/Waandazi vifaa vya Mpishi na Mezani; 

v. Kusafisha maeneo ya kulia chakula na kupikia; na 

vi. Kuwasaidia Waandazi na Wapishi. 

 

11.2    SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa Wahitimu wa kidato cha Nne wenye cheti cha mafunzo ya Uhudumu wa Jikoni kutoka chuo 
kinachotambuliwa na Serikali.. 

 

11.3 MSHAHARA: Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS A  

 

12.0  MHIFADHI  WANYAMAPORI DARAJA  LA III (GAME WARDEN III) – NAFASI  4 

12.1    MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kufanya doria ndani na nje ya eneo la hifadhi. 

ii. Kudhibiti vitendo vya ujangili nje na ndani ya hifadhi. 

iii. Kusimamia shughuli za uwindaji wa kitalii na utalii wa picha. 

iv. Kulinda binadamu na mali zake dhidi ya Wanyamapori. 

v. Kukusanya na kulinda Nyara za Serikali. 

vi. Kufanya usafi na ulinzi wa kambi. 

vii. Kusimamia uingiaji na utokaji wa watu na mali zao kwenye hifadhi. 

viii. Kukusanya na kutunza vielelezo vya ushahidi na kutoa ushahidi Mahakamani. 

ix. Kukagua wanyamapori kwenye mashamba na mazizi ya wanyamapori na kukusanya 

takwimu zao. 

x. Kusimamia taratibu za kusafirisha wanyamapori hai na Nyara ndani na nje ya nchi. 

xi. Kudhibiti wanyamapori waharibifu. 

xii. Kudhibiti moto kwenye hifadhi na 

xiii. Kufanya kazi nyingine utakazopangiwa zinazoendana na taalima yake. 
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12.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha IV au cha VI wenye Astashahada ya awali ya Uhifadhi wa Wanyamapori 

(Basic Technician Certificate in Wildlife Management) kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na 

Serikali au; Wahitimu wa Kidato cha Nne au kidato cha Sita wenye Astashahada ya Uhifadhi 

Wanyamapori (Technician Certificate in Wildlife Management) kutoka Chuo cha Taaluma ya 

Wanyamapori Pasiansi au chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

 

12.3 MSHAHARA: Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS B  

 

13.0 MHIFADHI  WANYAMAPORI DARAJA  LA II (GAME WARDEN II) – NAFASI  5 

13.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya doria ndani na nje ya eneo la hifadhi. 

ii. Kudhibiti vitendo vya ujangili nje na ndani ya hifadhi. 

iii. Kusimamia shughuli za uwindaji wa kitalii na utalii wa picha. 

iv. Kulinda binadamu na mali zake dhidi ya Wanyamapori. 

v. Kukusanya na kulinda Nyara za Serikali. 

vi. Kufanya usafi na ulinzi wa kambi. 

vii. Kusimamia uingiaji na utokaji wa watu na mali zao kwenye hifadhi. 

viii. Kukusanya na kutunza vielelezo vya ushahidi na kutoa ushahidi Mahakamani. 

ix. Kukagua wanyamapori kwenye mashamba na mazizi ya wanyamapori na kukusanya 

takwimu zao. 

x. Kusimamia taratibu za kusafirisha wanyamapori hai na Nyara ndani na nje ya nchi. 

xi. Kudhibiti wanyamapori waharibifu. 

xii. Kudhibiti moto kwenye hifadhi na 

xiii. Kufanya kazi nyingine utakazopangiwa zinazoendana na taalima yake 

 

13.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha IV au cha VI wenye Stashahada  ya Uhifadhi wa Wanyamapori (Diploma 

in Wildlife Management) kutoka chuo cha Wanyamapori na chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

13.3 MSHAHARA: Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS C.  

 

14.0 MSAIDIZI WA HESABU  DARAJA LA II (ACCOUNTS ASSISTANT II) - NAFASI 36 

14.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandika na kutunza “Regester”  zinazohusu shughuli za uhasibu; 
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ii. Kutunza kumbukumbu za hesabu; 

iii. Kupeleka barua/nyaraka za uhasibu benki; na 

iv. Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

 

14.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye cheti  cha Astashahada ya Uhasibu kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali 

au cheti cha ATEC I kinachotolewa na NBAA au sifa nyingine zinazolingana na hizo zinazotambulika na 

NBAA. 

14.3 MSHAHARA: Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS B.  

 

 

15.0 AFISA MAENDELEO YA VIJANA DARAJA LA II (YOUTH DEVELOPMENT OFFICER II) - 

NAFASI 1 

15.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuratibu na kusimamia utekelezaji wa sera ya vijana. 

ii. Kuratibu shughuli za mikopo/mifuko ya vijana. 

iii. Kuhamasisha vijana ili kufufua moyo wa kujitolea nchini. 

iv. Kupanga na kuendesha mafunzo yanayohusu stadi za maisha,stadi za kazi na afya ya 

vijana. 

v. Kukusanya takwimu mbalimbali zinazohusu vijana. 

vi. Kuratibu shughuli mbalimbali za NGOs zinazoshughulikia masuala ya vijana. 

vii. Kuanzisha vituo vya ushauri nasaha, ajira kwa vijana na elimu ya familia kwa 

kushirikiana na vyama visivyo vya Serikali (NGO). 

viii. Kuandaa na kuboresha malezi ya vijana. 

ix. Kuwahamasisha Waajiri na Wafadhili mbalimbali wachangie mfuko wa mikopo nafuu 

kwa Vijana katika maeneo mbalimbali. 

x. Kukuza na kuendeleza vipaji mbalimbali walivyonavyo vijana ili kuwawezesha kujiajiri 

na 

xi. Kuandaa mipango wa kuwahamasisha vijana ili kuanzisha miradi midogomidogo ya 

kuajiri. 

 

15.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada/Stashahada ya juu ya Maendeleo ya Vijana kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. 
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16.0 AFISA KILIMO MSAIDIZI DARAJA LA III – NAFASI 30 

16.1    MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kushirikiana na wakulima kuendesha mashamba ya majaribio na mashamba                         darasa; 

ii. Kutembelea wakulima/vikundi vya wakulima katika mashamba yao na kutoa ushauri wa 

kitaalamu juu ya mbinu bora na za kisasa za kilimo cha kibiashara; 

iii. Kufundisha na kuelekeza wakulima juu ya matumizi bora ya mbolea, madawa na zana za 

kilimo; 

iv. Kukusanya na kutunza takwimu za hali ya kilimo katika Kijiji; 

v. Kubuni na kuandaa vihenge vya kisasa vya hifadhi ya mazao na kutoa elimu ya matumizi 

sahihi ya mazao; 

vi. Kutoa taarifa juu ya dalili za kuwepo visumbufu vya mimea na mazao; 

vii. Kuandaa na kutumia daftari la kilimo katika kutekeleza majukumu yake ya kila siku; 

viii. Kushiriki katika mchakato wa kuibua fursa na vikwazo vya maendeleo (Opportunities 

and Obstacles for Development (O & OD) na kuandaa mpango wa maendeleo ya 

kilimo wa kijiji (Village Agricultural Development Plan (VADP); na 

ix. Kuandaa taarifa ya utekelezaji ya kila mwezi kuiwasilisha kwa Afisa Ugani wa Kata na 

nakala kuiwasilisha kwa Afisa Mtendaji wa Kijiji. 

   

16.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa waliohitimu kidato cha nne wenye Astashahada ya Kilimo kutoka vyuo  vinavyotambuliwa na 

Serikali. 

16.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 

 

17.0 KATIBU WA KAMATI DARAJA LA II (COMMITEE CLERK)- NAFASI 10 

17.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa ratiba ya vikao vyote vya Halmashauri na kushauriana na Mkurugenzi 

Mtendaji; 

ii. Kuandaa Mihtasari ya vikao vya Halmashauri; 

iii. Kuweka kumbukumbu za vikao vya Halmashauri na Kamati zake; 

iv. Kutunza vifaa vyote vinavyohusiana na vikao; 

v. Kuhifadhi orodha ya mahudhurio ya Madiwani na Wataalam; 

vi. Kutoa ratiba ya ufuatiliaji na utekelezaji wa maazimio; 
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vii. Kutunza kanuni za mikutano; na 

viii. Kusimamia “cutting” za mikutano. 

 

17.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada /Stashahada ya Juu ya Sheria/Sanaa/ Utawala kutoka vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali 

17.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D 

 

18.0 DOBI DARAJA LA II – NAFASI 4 

 18.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya uchambuzi wa nguo kwa ajili ya kuosha, kukausha, kunyoosha na 
kuzifungasha na 

ii. Kazi nyingine kama atakavyoelekezwa na Msimamizi wa kazi 

 

18.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne waliofuzu mafunzo ya miaka miwili au mitatu katika fani 

ya Dobi (Laundry Services) kutoka katika vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 

 

18.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 

 

19.0 DAKTARI WA MIFUGO DARAJA LA II (VETERNARY OFFICER II) – NAFASI 10 

 19.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kutoa huduma za afya ya mifugo. 

ii. Kufanya uchunguzi wa magonjwa ya mifugo katika eneo lake la kazi kwa mujibu wa 

sheria. 

iii. Kutayarisha na kusimamia mipango ya kuzuia, kudhibiti na kutokomeza magonjwa ya 

mifugo katika eneo lake. 

iv. Kusimamia haki za wanyama. 

v. Kushiriki katika uchunguzi wa magonjwa ya wanyama pori katika eneo lake. 

vi. Kusimamia na kuratibu uzingatiaji wa Kanuni na Sheria za Magonjwa, ukaguzi wa mifugo 

na mazao yake na pembejeo za mifugo. 

vii. Kuratibu na kusimamia shughuli za usafi wa machinjio na ukaguzi wa nyama katika eneo 

lake la kazi. 

viii. Kuandaa taarifa ya afya ya mifugo katika eneo lake la kazi na 

ix. Kufanya kazi nyingine zozote za fani yake atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 
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19.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya kwanza ya Tiba ya Wanyama (Veterinary Medicine) kutoka Chuo 

Kikuu cha Kilimo cha Sokoine (SUA) au kutoka Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali ambao 

wamesajiliwa na Baraza la Veterinari Tanzania. 

 

19.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS F 

 

 
     20.0 AFISA MAENDELEO YA JAMII MSAIDIZI DARAJA LA II (ASSISTANT COMMUNITY 

DEVELOPMENT OFFICER) NAFASI - 2 

     20.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuwezesha jamii kushiriki katika kubuni, kupanga, kutekeleza, kusimamia na kutathmini 

mipango/miradi ya maendeleo;  

ii. Kutoa na kuwezesha upatikanaji wa mafunzo kwa viongozi wa Kijiji/mtaa na vikundi mbalimbali 

vya maendeleo kijijini/mtaa kuhusu utawala bora na uongozi, ujasiriamali. mbinu shirikishi jamii 

na kazi za kujitegemea;  

iii. Kuwa kiungo kati ya wananchi, viongozi na watumishi wengine wa Serikali katika kutekeleza 

shughuli za maendeleo;  

iv. Kuwawezesha wananchi kupanga na kutekeleza kazi za kujitegemea katika ngazi ya Kijiji/mtaa;  

v. Kuandaa na kutoa taarifa za kazi za maendeleo ya jamii kila mwezi kwa uongozi wa kijiji na kwa 

Msimamizi wake wa kazi;  

vi. Kusaidia kuunda vikundi vya kijamii na vya kimaendeleo;  

vii. Kutambua na kuwezesha kaya masikini kuinua uchumi wao kupitia fursa na rasilimali 

zinazowazunguka;  

viii. Kuwezesha utekelezaji wa afua za kuzuia ukatili wa jinsia;  

ix. Kuwezesha utekelezaji wa program za uwezeshaji wanawake;  

x. Kuwezesha program za haki na malezi katika ngazi ya familia;  

xi. Kuwezesha utekelezaji wa afua za kuzuia ukatili wa jinsia; na  

xii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi.  

   20.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
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Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne au kidato cha sita, wenye Stashahada (Diploma) katika moja ya 

fani zifuatazo:- Maendeleo ya Jamii (Community Development), sayansi ya Jamii (Sociology), masomo 

ya Maendeleo (Development Studies), Mipango na Usimamizi wa Miradi (Project Planning and 

Management), Jinsia na Maendeleo (Gender and Development), Rural Development kutoka Vyuo vya 

Maendeleo ya Jamii au Vyuo vingine vinavyotambuliwa na Serikali.  

20.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C. 

20.4 MLEZI WA WATOTO MSAIDIZI (CHILD CARE ASSISTANT) NAFASI -1 

20.5 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kushiriki kutekeleza mpango jumui wa Malezi, Makuzi na Maendeleo ya Awali ya watoto, (ECD 

integrated plan); 

ii. Kuandaa na kutekeleza ratiba ya shughuli za kila siku katika kituo husika; 

iii. Kubainisha na kutumia mazingira salama ya kujifunzia watoto; 

iv. Kutoa rufaa ya masuala ya watoto yaliyo nje ya uwezo wake; 

v. Kutambua watoto wenye mahitaji maalumu na kutoa huduma stahiki; 

vi. Kushiriki katika uhamasishaji wa jamii katika kutoa huduma za malezi, makuzi na maendeleo ya 

awali ya mtoto; 

vii. Kutoa ushauri kwa wazazi/walezi kuhusu malezi, makuzi na maendeleo ya awali ya watoto katika 

eneo lake; 

viii. Kuandaa na kutoa taarifa ya utekelezaji wa shughuli za kila siku katika eneo husika; 

ix. Kushiriki kwenye mchakato wa uendeshaji wa mashauri ya watoto katika ngazi husika (case 

management); 

x. Kuandaa taarifa ya uanzishaji wa vituo vya malezi, makuzi na maendeleo ya awali ya mtoto katika 

maeneo husika; na 

xi. Kufanya kazi nyingine yoyote atakayopangiwa na Mkuu wake wa kazi kulingana na elimu na ujuzi 

wake. 
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20.6 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne au kidato cha sita waliohitimu mafunzo ya Astashahada katika 

mojawapo ya fani zifuatazo:-  Elimu ya Malezi, Makuzi na Maendeleo ya Awali ya Mtoto, Ustawi wa Jamii, 

Saikolojia au fani nyingine zinazofanana na hizo kutoka Chuo kinachotambulika na Serikali. 

20.7 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B. 

 

MASHARTI YA JUMLA. 
 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45  isipokuwa 

kwa wale tu walioko kazini serikalini; 

ii. Waombaji wenye uelemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa kuainisha 

kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti 

ya Ajira katika Utumishi wa Umma; 

iii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa; 

iv. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia katika kada 

tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za kazi kwa Waajiri wao na 

Waajiri wajiridhishe ipasavyo. 

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye anwani na 

namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) watatu wa kuaminika. 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti vilivyothibitishwa 

na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kidato cha nne na kidato cha sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za 

kazi husika. 

- Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

- Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI 

- Computer Certificate 

- Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

vii. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo za 

kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 
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HAVITAKUBALIWA. 

viii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao 

vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba isipokuwa 

kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria. 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 10 Septemba, 2023. 

 

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na vyeti vya 

elimu. anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

KATIBU, 

OFISI YA RAIS, 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 
 

S.L.P. 2320 DODOMA. 

i. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal) 

kupitia anuani ifuatayo; 

http://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira 

kwa kuingia sehemu iliyoandikwa ‘Recruitment Portal’) 

 
ii. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

 

Limetolewa na; 

KATIBU 
SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA

http://portal.ajira.go.tz/
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