JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA AFYA
Mkoa wa Dodoma Hospitali ya Rufaa ya Mkoa,
Anuani ya simu: “Afya Mkoa” S.L.P 904,
Seksheni ya Afya Mkoa, Dodoma.
Simu Nambari: 026-2323045
Fax 255-026-2323045
Unapojibu tafadhali taja:
Kumb.Na.EA.90/136/244/01/44 10 Julai, 2023

TANGAZO LA KAZI YA MKATABA WA KUJITOLEA

Mganga Mfawidhi Wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Dodoma anawatangazia Watanzania
wenye sifa na nia ya kufanya kazi katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Dodoma kwa
mkataba wa kuijitolea kwa kada mbalimbali kama ilivyo ainishwa hapo chini.

Nafasi za kazi zinazotangazwa ni kama ifuatavyo:-

SIN KADA NAFASI

1__| Daktari Daraja la Il (MO) 3

2 | Afisa Muuguzi Daraja la Il (NO) 5

3 | Afisa Muuguzi Msaidizi Daraja la Il (ANO) 15

4 | Mteknolojia Dawa Daraja la Il 1

© | Mtunza Kumbukumbu za Afya 2

6 | Fiziotherapia 2

7 | Mtoa Tiba kwa Vitendo 1

8 | Msaidizi wa Afya 3
JUMLA 32

1.0 DAKTARI DARAJA LA Il - NAFASI 3

(a) Sifa za Waombaji:
Wawe wenye Shahada ya Udaktari kutoka Vyuo Vikuu vinavyotambuliwa
na Serikali waliomaliza mafunzo ya kazi “Internship” ya muda usiopungua
miezi kumi na miwili na kupata usajili kutoka Baraza la Madaktari
Tanganyika (Medical Council of Tanganyika).



a)

Kazi na majukumu:

(i)  Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na _
magonjwa mbalimbali yakiwemo magonjwa ya watoto, magonjwa ya
akina mama na upasuaji wa kawaida na wa dharura.

(i) Kutoa na kusimamia elimu ya afya pamoja na kuboresha afya ya
jamii katika Wilaya na Mikoa au eneo lake la kazi.

(i) Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa

(iv)  Kutunza takwimu na kuzitumia kama inavyoelekezwa katika
misingi ya MTUHA.

(v)  Kupanga na kutathimini huduma za afya katika eneo lake la kazi.

(vi)  Kufundisha wanafunzi na watumishi waliopo kwenye eneo la kazi

(vii)  Kusimamia na kuelekeza wafanyakazi walio chini yake

(viii) Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyopo eneo lake la
kazi

(ix)  Kubuni na kuendesha utafiti na kusambaza matokeo

(x)  Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya
fani yake

(xi)  Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya

(xii)  Kushiriki, kuhakiki na kuboresha huduma za afya (medical audit
and quality improvement)

(xiii) Kutoa huduma za outreach katika wilaya/Mkoa wake

(Xiv) Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake

2.0 AFISA MUUGUZI DARAJA LA 1l - NAFASI 5

(3

(b)

Sifa za Waombaiji:
Wawe wenye Shahada ya Uuguzi kutoka Chuo Kikuu kinachotambuliwa
na Serikali, waliohitimu mafunzo ya vitendo kazini (Internship) ya mwaka

mmoja, waliosajiiwa na Baraza la Wauguzi na Wakunga Tanzania
(TNMC).

Kazi na Majukumu:

(i) Kufanya kazi za kiuguzi za kuhudumia wateja katika jami,
hospitali na sehemu zote zinapotolewa huduma za afya.

(i) Kukusanya takwimu muhimu za afya.



(ili) Kuwaelekeza na kusimamia wauguzi walio chini yake.

(iv) Kutoa huduma kwa wagonjwa majumbani.

(v) Kutoa ushauri nasaha.

(vi) Kutayarisha mpango wa kazi kwa ajili ya huduma za uuguzi.
(vii) Kutoa huduma za kinga na uzazi
(viii) Kuelimisha wagonjwa na jamii

(ix) Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake

3.0 AFISA MUUGUZI MSAIDIZI DARAJA LA 1l - NAFASI 15

(@) Sifa za mwombaji:
Wawe mwenye Stashahada (Diploma) ya Uuguzi, ya muda usiopungua
miaka miwili kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali, waliosajiliwa na
Baraza la Wauguzi na Wakunga Tanzania (TNMC).

(b) Kazi na Majukumu:
(i) Kutoa huduma za uuguzi
(i) Kukusanya takwimu muhimu za afya.
(iii) Uwaelekeza kazi wauguzi walio chini yake
(iv) Kuelimisha wagonjwa na jamii kuhusu matatizo yao ya kiafya
(v) Kutoa huduma za kinga na uzazi
(vi) Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake

4.0 MTEKNOLOJIA DAWA DARAJA LA Il NAFASI - 1

(@) Sifa za mwombaji:
Awe wenye Stashahada katika fani ya Famasi na Dawa ya muda wa miaka

mitatu kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali na ambaye amesajiliwa
na Baraza la Wafamasia.

(b) Kazi na Majukumu
()  Kuainisha, kuandaa na kuagiza mahitaji ya dawa na vifaa tiba katika
eneo lake la kazi.

(i) Kugawa dawa na vifaa tiba kwa wagonjwa na watumishi
(iify Kuchanganya dawa



Kuhifadhi dawa na vifaa tiba

Kuelimisha jamii kuhusu matumizi sahihi ya dawa. |
Kukagua dawa, vifaa tiba kemikali, vitendanishi na vipodozi katika
eneo lake la kazi

Kutoa taarifa juu ya madhara yatokanayo na matumizi ya dawa.
Kuratibu kazi za kamati ya dawa ya hospitali

Kuandaa taarifa ya matumizi ya dawa na vifaa tiba.

Kufanya uchunguzi wa ubora wa dawa, vifaa tiba kemikali,
vitendanishi na vipodozi

Kufanya kaguzi mbalimbali katika sehemu zinazohifadhi dawa,
Kusimamia utendaji wa kazi watumishi walio chnini yake

Kutunza kumbukumbu za dawa na vifaa tiba

Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi
Zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake

5.0 MTUNZA KUMBUKUMBU ZA AFYA - NAFASI 2

(a)

(b)

Sifa za Waombayji:
Awe amehitimu elimu ya kidato cha nne au kidato cha sita na Stashahada

ya utunzaji kumbukumbu za afya kutoka chuo kinachotambulika na
Serikali.

Kazi na majukumu:
() Kuandaa na kutunza utaratibu unaorahisisha upatikanaji wa

kumbukumbu / nyaraka/taarifa.

(i) Kutafuta mafaiii / kumbukumbu
(iif) Kushughulikia mapokezi ya wagonjwa wa ndani (in-patients) na nje

(out-patients).

(iv) Kukusanya, kukagua na kuhifadhi taarifa mbalimbali za wodi za
wagonjwa.

6.0 FIZIOTHERAPIA DARAJA LA Il - NAFASI 2

(@) Sifa za Waombaiji:
Wawe wahitimu wa kidato cha nne/sita wenye Stashahada ya miaka mitatu
katika fani ya Fiziotherapia kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali.



(b) Kazi na Majukumu:
()  Kutoa tiba kwa kuzoeza viungo/ kwa vitendo.
(i)  Kukusanya na kutunza takwimu na taarifa za mgonjwa.
(i)  Kutunza vifaa vya kutolea tiba
(iv) Kutoa elimu ya Afya kwa jamii kuhusu kutambua dalili na kuzuia
ulemavu.
(v)  Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi.

7.0 MTOA TIBA KWA VITENDO (OCCUPATIONAL THERAPIST)
NAFASI 1

(@) Sifa za mwombaji:
Awe mhitimu wa kidato cha nne/sita wenye Stashahada ya miaka mitatu

katika fani ya Mtoa tiba kwa vitendo kutoka Chuo kinachotambuliwa na
Serikali

(b) Kazi na majukumu:
()  Kumchunguza mgonjwa ili kutambua na kupanga tiba kwa vitendo.
(i)  Kutekeleza tiba kwa vitendo kwa mgonjwa.
(iif)  Kukusanya na kutunza takwimu na taarifa za mgonjwa.
(iv)  Kutunza vifaa vya Idara
(v) Kutoa elimu ya Afya kwa jamii kuhusu kutambua dalili na kuzuia
ulemavu.
(vi)  Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi.

8.0 MSAIDIZI WA AFYA NAFASI 3

(@) Sifa za waombaji:

Awe amehitimu kidato cha nne waliopata mafunzo ya mwaka mmoja
katika fani ya afya

(b) Kazi na majukumu:
()  Kufanya usafi wa vifaa vya kazi, usafi wa wodi na mazingira
(i)  Kusaidia wagonjwa wenye ulemavu na wasiojiweza katika kwenda
haja (kubwa na ndogo) na kuoga
(i)  Kumsaidia kumlisha mgonjwa asiyejiweza



(iv)  Kuchukua nguo za mgonjwa kuzipeleka kwenda kufuliwa

(v)  Kuchukua sampuli za mgonjwa kwa ajili ya vipimo vya maabara na
kufuatilia majibu

(vi) Kutayarisha vifaa kwa ajili ya kusafisha na kufunga majeraha

(vii) Kufuatilia mahitaji ya dawa kwa wagonjwa kutoka hifadhi ya dawa.

(vi) Kufanya shughuli nyingine atakazopangiwa na kiongozi wake wa
kazi.

 SIFA ZA JUMLA ZA WAOMBAJI

1. Awe Raia wa Tanzania;

2. Awe na Umri usiopungua miaka 18 na usiozidi Umri wa miaka 35;

3.  Asiwe Mwajiriwa wa Serikali.

4. Kila mwombaji aambatanishe nakala ya cheti cha kuzaliwa, kitambulisho
cha taifa au namba ya utambulisho wa taifa (NIDA).

5. Waombaji watakaokidhi vigezo wataitwa kwenye usaili na
watakaoshindwa kuzingatia masharti ya tangazo hili hawataitwa.

6.  Waombaji waambatanishe maelezo binafsi (CV), akionesha namba za
simu na anuani yake na wadhamini 3 wa uhakika, vyeti vya elimu na
taaluma.

7. Mwombaji awe na uzoefu usio pungua mwaka 1 katika taaluma hiyo
akiwa anafanya kazi, hivyo waombaji wenye uzoefu wa muda mrefu
watapewa kipaumbele.

8.  Waombaji wa kada ya udaktari wanatakiwa wawe mamemaliza mafunzo
ya utarajali na kupata leseni.

% SIFA ZA KITAALUMA

Waombaji wote wawe na vyeti vya elimu, vyeti vya taaluma, leseni, kwa

waombaji ambao wamesajiriwa na baraza la taaluma husika na awe amemaliza
mafunzo ya utarajali.

<+ MSHAHARA

Waombaji watakaopata nafasi na kupewa mkataba watalipwa mshahara
kutokana na makubaliano ya kimatakaba kati ya Mwajiri na mwajiriwa.



+» Maombi yote yaambatanishwe na:-

1. Nakala ya cheti cha kuzaliwa;
Nakala ya cheti cha Kidato cha Nne au/na cha Sita kulingana na Kada ya
Mwombaiji.

3. Nakala ya Vyeti vya Taaluma (Cheti na Transcripts) na Wasifu (C.V);

4. Picha ndogo (passport size) mbili za hivi karibuni.

* NB:
1. Waombaji waambatanishe barua ya maombi na viambata vingine muhimu.

2. Maombi yote yatumwe Kwa njia ya barua pepe dodomarrh@afya.qo.tz
POSTA au yapelekwe OFISI YA MASIJALA YA WAZI HOSPITALI YA
RUFAA YA MKOA WA DODOMA kuanzia tarehe 11/07/2023 Saa 2.00
asubuhi hadi Tarehe 18/07/2023 Saa 09.30 alasiri.

Maombi yatumwe kwa:
MGANGA MFAWIDHI,

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA DODOMA,
S.L.P 904,

DODOMA.

-~

Dkt. IBENZI ﬁest

MGANGA MFAWIDHI DODOMA RRH




