
 
 

 
 

SERIKALI YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR 
TUME YA UTUMISHI SERIKALINI 

 

TANGAZO LA NAFASI YA KAZI 
 

Tume ya Utumishi Serikalini kwa niaba ya Shirika la Utangazaji la 
Zanzibar (ZBC) inatangaza nafasi ya kazi ya Mkurugenzi Mkuu wa 

Shirika la Utangazaji Zanzibar (ZBC). 

   
Utangulizi: 

 
Shirika la Utangazaji wa Zanzibar (ZBC) imeundwa kwa Sheria Namba 

4 ya mwaka 2013.  Shirika lina bodi ya ushauri na linaongozwa na 

Mkurugenzi Mkuu.  Malengo makuu ya Shirika ni pamoja na kutoa 
elimu, burudani na taaluma kwa Umma, kuandaa na kurusha 

matangazo ya Televisheni na Redio ambayo yatachangia katika 
maendeleo ya Kijamii, Kiuchumi, Kiutamaduni na Kisiasa ambayo 

yanalenga katika kujenga umoja na utengamano wa Kiutamaduni na 
kuliendesha Shirika kibiashara. 

 

Serikali inatafuta Mkurugenzi Mkuu ambae ana sifa na uwezo wa 
kuliendesha Shirika kwa ufanisi zaidi na kukidhi matarajio ya Serikali 

na Wananchi kwa jumla. 
 

Sifa za Muombaji: 

 Awe na angalau Shahada ya pili au inayolingana nayo katika moja 

au zaidi ya moja ya fani za Mawasiliano ya Umma, Uongozi wa 
Biashara, Utawala wa Umma na Teknolojia ya Habari kutoka 

kwenye Chuo Kikuu au Taasisi inayotambuliwa na Serikali ya 
Mapinduzi Zanzibar. 

 Awe na angalau uzoefu unaohitajika usiopunguwa miaka mitano 

(5) katika tasnia ya Utangazaji. 

 Awe na Utaalamu, Ujuzi, na Uzoefu wa kutosha katika tasnia ya 
utangazaji. 

 

Sifa za Ziada 

 Awe na Utaalamu wa Teknolojia mpya ya Habari (New Media 
Management) 

 Awe na Utaalamu na uzoefu wa Uongozi wa Habari (Media 

Management) 

 Awe na Uwezo wa kuunganisha watu (Team Builder) 



 Kutoa maamuzi na kusimamia utekelezaji (Decision Maker and 

Follow up) 

 Awe Mbunifu (Innovator) 

 Awe na uwezo mkubwa wa kutafakari kwa kina (Critical 

Thinker) 

 
MAJUKUMU YA KAZI 

 Kusimamia shughuli zote za Shirika za kila siku 

 Kuandaa na Kusimamia utekelezaji wa Mpango wa Shirika wa 

miaka mitano 

 Kuhakikisha mali za Shirika zinatumika kwa usahihi na 
uangalifu 

 Kusimamia matangazo ya ZBC TV, REDIO, ZBC2 na 

kuhakikisha vipindi vinazalishwa kwa mujibu wa Sera na 
Sheria. 

 
Jinsi ya Kuomba: 

 Maombi yote yatumwe kwa anuani ifuatayo:- 

 

KATIBU, 
TUME YA UTUMISHI SERIKALINI, 

S.L.P. 1587, 
ZANZIBAR. 

 

 Hati zote zitakazoungwanishwa na Maombi ya ajira zitumwe 
katika muundo wa PDF kwenye email ifuatayo 

maombizbc@zanajira.go.tz kuanzia tarehe 25 Novemba, 2022 

hadi tarehe 20 Disemba, 2022. 
 

 
 


