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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

 
 
 
 
 
 
 

 
                                                      OFISI YA RAIS 

 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA   

Kumb.Na.JA.9/259/01/A/153                                                   1 Septemba,2022 

                                       TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Baraza la 

Sanaa la Taifa anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye sifa na 

uwezo wa kujaza nafasi nne  (4) kama zilivyoainishwa katika tangazo hili. 

 

1.0 BARAZA LA SANAA LA TAIFA (BASATA) 

Baraza la Sanaa la Taifa lilianzishwa chini ya Sheria Na.23 ya mwaka 1984 na 

maboresho yake Na. 5 ya mwaka 2019. Baraza la Sanaa la Taifa ni Taasisi ya Serikali 

ambayo baada ya kufanyiwa maboresho imefungua fursa mbalimbali kwa Sana zote 

Nchini. Baraza la Sanaa la Taifa ni wasimamizi na wawezeshaji mahiri wa ubora wa 

mapato na wingi wa uzalishaji wa Sanaa nchini. Dhamira ya baraza la Sanaa ni 

Kuwezesha uzalishaji, utumiaji na ushiriki wa Jamii katika shughuli za Sanaa bora. 

 
Majukumu ya Baraza la Sanaa la Taifa ni kuhamasisha, kukuza utamaduni wa 
mtanzania kwa thamani ya hali ya juu pamoja na Kubeba dhamana ya kufufua na 
kukuza Sanaa nchini, Kushauri Serikali juu ya mambo yahusuyo maendeleo ya Sanaa 
nchini, kutoa ushauri na misaada ya kiufundi kwa wasanii na wadau wa Sanaa na 
ufanya Tafiti mbalimbali za masuala yahusuyo Sanaa. 
  

1.1 AFISA SANAA DARAJA LA II  – (NAFASI 4) 

1.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kutafsiri, kukagua na kufuatilia ubora na miiko ya kazi za muziki au uandaaji 
wa muziki. 

ii. Kuandaa na kupokea namna nzuri ya kutengeneza muziki kupitia midia 
mbalimbali mfano you tube. 
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iii. Kusimamia na kushiriki katika matukio ya muziki. 
iv. Kutembelea na kukutana na wachoraji, wachongaji na kubadilishana uzoefu. 
v. Kutafsiri, kukagua huduma bora na miiko ya uchoraji, uchongaji na sanaa 

za maonyesho. 
 

vi. Kuhudhuria matamasha mbalimbali yahusuyo uchoraji, uchongaji na sanaa 
za maonyesho. 

vii. Kufanya shughuli nyinginezo zitakazopangwa na mkuu wa kazi. 
 

 

1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mhitimu wa Shahada ya kwanza kati ya Taaluma zifuatazo;- Muziki, Sanaa za 
Maonyesho, Filamu, Mitindo Filamu na Televisheni kutoka chuo kinachotambulika 
na Serikali.  

 

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

PGSS 6 

MASHARTI YA JUMLA KWA KAZI ZOTE. 

 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45 

isipokuwa wale tu walioko tayari kwenye utumishi wa umma;. 

ii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa. 

iii. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za 

kuingilia katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi 

ya nafasi za kazi kwa Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo. 

iv. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) 

watatu wa kuaminika. 

v.Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti vya kidato 

cha nne na kidato cha sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu 

mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

-   Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

-   Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI 

-   Computer Certificate 

- Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

vi.     Testmonials”,   “Provisional   Results”,   “Statement   of   results”,   hati 



3 

 

matokeo za kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

vii.     Waombaji   waliosoma   nje   ya   Tanzania   wahakikishe   vyeti   vyao 

vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

viii.   Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

ix.     Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 

yaliyo katika Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

x.     Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kugushi wahusika watachukuliwa hatua za    

k isher ia . 

 

xi. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 14  Septemba, 2022. 

 

Muhimu:  Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na 

vyeti vya elimu. anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

 

KATIBU OFISI YA RAIS 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA S.L.P. 2320        

DODOMA. 

i.    Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; http://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii 

pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa ‘Recruitment Portal’) 

ii.    Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

Limetolewa na; 

                                                           

                                                               KATIBU 

                            SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

http://portal.ajira.go.tz/

