JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI KUHUSU KUANZA KWA
MAFUNZO YA WAKUFUNZI WA SENSA YA WATU NA MAKAZI

YA MWAKA 2022, NGAZI YA MKOA TAREHE 06 JULAI, 2022

Ndugu Wanahabari,

Kama mnavyofahamu, Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
inaendelea na maandalizi ya Sensa ya Watu na Makazi ambayo
itafanyika tarehe 23 Agosti 2022. Kwa mujibu wa miongozo ya Umoja
wa Mataifa ya kufanya Sensa ya Watu na Makazi, mafunzo kwa
wakufunzi, wasimamizi na makarani wa Sensa ni hitajio la msingi
katika kufanya Sensa yenye ubora na inayokidhi vigezo vya Kitaifa,
Kikanda na Kimataita.

Ndugu Wanahabari,

Mafunzo katika ngazi ya Taifa yamekamilika na yalifanyika kwa siku
21 kuanzia tarehe 10 hadi 30 Juni, 2022. Lengo la mafunzo haya lilikuwa
ni kuwajengea uwezo na uelewa wa pamoja washiriki wote kuhusu
nyenzo zote za sensa pamoja na utaratibu mzima wa kufanya Sensa ya
Watu na Makazi, Sensa ya Majengo na Sensa ya Anwani za Makazi ili
waweze kwenda kufundisha katika ngazi ya Mkoa.

Washirikiri wa mafunzo katika ngazi ya Taifa walikuwa ni Wataalam
kutoka katika Wizara, Idara na Taasisi za Serikali, wawakilishi kutoka
Vyama vya Watu wenye Ulemavu na Wawakilishi kutoka Sekta Binafsi
na Vyuo Vikuu na vinavyolingana.



Ndugu Wanahabari,

Ikumbukwe kuwa, kuanzia tarehe 6 hadi 26 Julai 2022, Kamati za Sensa
katika ngazi ya Wilaya, Kata, Mitaa na Shehia watakuwa na jukumu
kubwa la kukamilisha mchakato wa ajira za makarani na wasimamizi
wote Nchi nzima na kuhakikisha kuwa Makarani wote 205,000
wanatoka katika maeneo wanayoishi.

Ndugu Wanahabari,

Kabla sijahitimisha, wito wangu kwa watendaji wenzangu katika ngazi
ya mkoa, wilaya, kata, mitaa, na shehia uhakikishe tunafuata utaratibu
na kuweka Uzalendo mbele na Busara katika kufanikisha zoezi hili la
Kitaifa na Kimataifa hapa Nchini.

Ndugu Wanahabari,

Nimalizie kwa kuwashukuru sana kwa ushirikiano wenu na kupitia
kwenu ni imani ya Serikali kwamba ujumbe huu utawafikiwa
Watanzania wote na kwa pamoja tutakuwa na Sensa ya mafanikio kwa
ajili ya maendeleo ya Taifa letu.

Asanteni sana kwa kunisikiliza

Imetolewa na:

Mtakwimu Mkuu wa Serikali,
Ofisi ya Taifa ya Takwimu,
Dodoma,

06 Julai, 2022.




